Thực sự thì em cũng không biết nên gọi lỗi này là lỗi gì nữa.

Hôm qua máy đang chay 8.1 ngon

Sáng nay hâm hâm twj nhiên thích cài song song 2 hệ điều hành (thêm windows 7), thế là em tạo them 1 phân vùng nữa. vào wwin 8 Pe nghịch ngợm đụng vào phần mềm Partition pro guruDùng format cái phân vùng mới tạo. Sau đó không làm được gì cả, khởi động lại máy thì nó báo lôix màn hình xanh C is ran into problem.... Em khởi động lại vài lần thì nó vẫn báo thế và không vào được cả windows 8pe. Ấn thử đĩa windows 8 thì nó vẫn báo như vậy, thêm đĩa windows 7 thì không thấy có phân vùng ổ cứng nào cả.

Có pro nào giúp em xử lí con máy này không, thank kiu các bạn nhiều

Colier

Nếu bạn có đĩa hirenboot ở đó thì

1/ chuyển bios về legacy / cms

Tắt secure boot đi , chọn boot từ cd , vô xóa cái phân vùng vừa tạo bằng winpe đi .Sau đó thoát ra , chỉnh bios lại uefi , khỏi chỉnh secure boot ( kệ nó ) .

Nếu vẫn bị lỗi thì bỏ usb có window 8.1 vô chọn repair

Không được nữa cài lại windows

chauduyenbi

Đã cài lại windows 7 nhwng có 1 vấn đề, đây là các phân vùng ổ cứng của mình laij có vấn đề trong manage báo ổ D gần 400 Gi nhưng trong my computer chỉ có 70Gi . Trước khi cài lại thì ổ cứng của mình được chia làm 4 phân vùng, mình không delete hay format gì cả nhưng không hiểu nó biến đi đâu rồi

Trong máy tính mình có rất nhiều ảnh cũ, giờ mà xoá đi thì hết tiếc lắm. Mà ổ D trong hình là phân vùng chứa phần mềm linh tinh, còn mấy thứ quan trọng của mình nó không nằm trong đó mà ở nhwngx chỗ bị ẩn đi

Các chủ đề có liên quan khác