Masson

tui cũng hay bị như vậy và có lời khuyên cho bạn

tui cũng hay bị mỏi cổ và thỉnh thoảng hay bị đau lưng với triệu trứng mệt rã rời. Trong một lần tình cờ tui đến chơi một bà thầy thuốc ở quê, bà cho tui một thang thuốc về ngâm với rượu và xoa bóp. Xin mở ngoặc là chính mẹ tui trước đây cũng hay sử dụng phương pháp xoa bóp và bảo tui làm như vậy nhưng một phần vì lười và một phần vì thấy phương pháp đó nó cứ lạc hậu thế nào nên không làm theo.

Sau khi đem thuốc về ngâm rượu một tuần tui xoa bóp và thấy hiệu quả rõ rệt, một tuần sau thì khỏi hẳn thỉnh thoảng trở trời (nhất là mùa đông) tui cũng vẫn bị đau nhưng xoa bóp thì khỏi ngay xin nói thêm là trước đây tui cũng sử dụng theo tây y nhưng không khỏi mà tác hại rất lớn nếu sử dụng lâu.

tui cũng đã giới thiệu cho một anh bạn tui bị đau lưng và đau hông khi nằm không dậy được và chính tui là người xoa bóp giúp anh ấy, anh ấy cũng đã khỏi.

Lời khuyên cho bạn là bạn nên sử dụng phương pháp này kết hợp với luyện tập thể dục. Đây là phương pháp đòi hỏi sự chịu khó ví dụ như khi xoa bóp thì phải bóp đủ mạnh và đủ lâu làm cho chỗ đau nóng lên sau đó xoa rượu và bóp tiếp. Đây là phương pháp thủ công nhưng rất hiệu quả đấy bạn ạ. Vì theo suy luận của tui khi xoa bóp sẽ làm các mạch máu nóng lên giúp cho những cục máu đông gây tắc mạch máu và dây thần kinh dẫn đến việc bị đau tan ra giúp máu được lưu thông.

Rất tiếc là tui không có công thức của thang thuốc đó và cũng không nhớ tên bà thầy thuốc nên không giúp bạn để mua được nhưng bạn thử đến các hiệu thuốc đông y hỏi về bài thuốc để xoa bóp xem.

Chúc bạn mau khỏi bệnh.

Bạn thử đến địa chỉ này

Bạn bị đốt sống cổ chèn lên dây thần kinh nên gây ra tình trạng mỏi cổ thường xuyên, theo tui nếu chữa theo phương pháp thông thường của bác sỹ là uống thuốc thì chỉ giảm bớt chứ không dứt bệnh, tui biết có phòng khám của Bác sỹ chữa theo phương pháp Hoa Kỳ đó là không dùng thuốc mà dùng phương pháp nắn chỉnh xương, khi các đốt xương cổ nắn chỉnh đúng vị trí sẽ không chèn ép lên dây thần kinh, sẽ không gây ra tình trạng mỏi cổ nữa, địa chỉ phòng khám tui không nhớ rõ, chỉ nhớ nó nằm trên ngã tư giữa đường Tú Xương và Bà Huyện Thanh Quan (TPHCM) bạn có thể đến đó khám và chữa bệnh, chúc bạn sớm hết bệnh(nếu cần hỏi thêm liên lạc theo email: [email protected])

( Lê Trung Hiếu )

ngovang_koanh

tui đi khám chấn thương chỉnh hình, đã đỡ

tui cũng bị mỏi cổ giống như bạn vậy, một thời gian sau tui có đi khám ở Bệnh viện chấn thương chỉnh hình TP.HCM thì bác sỹ bảo là do khớp sống cổ bị thoái hóa, cho thuốc uống và bài tập vật lý trị liệu đồng thời hạn chế ngồi lâu (< 30 phút) và ngủ không kê gối cao. Nay cũng đã đỡ hơn rất nhiều. Bạn thử đi khám lại xem sao.

( Nguyễn Toàn Thắng)

Bạn không nên bẻ cổ

Với tình trạng của bạn thì nên khám tại các trung tâm chấn thương chỉnh hình để kiểm tra cột sống cổ để biết chính xác bạn bị bệnh gì. Nhiều trường hợp do ngồi sai tư thế làm ảnh hưởng đến đốt sống cổ và gây ra chèn ép thần kinh nên bạn có cảm giác mỏi cổ. Bạn không nên bẻ cổ vì sẽ không tốt mà bệnh còn nặng hơn

( Duy Khoa )

Cedrik

Triệu chứng đau, mỏi cổ

Hơn một tuần nay tui cũng bị triệu chứng giống chị Đặng Ngọc Lan, nghĩ là ngủ gối cao nên bị đau, mỏi cổ nhưng một tuần sau vẫn vậy, tui có đi khám bác sỹ khuyên nên trị bằng phương pháp vật lý trị liệu vài hôm sẽ khỏi. Mong là chia sẻ cùng Chị Lan

Avniel

Không bẻ cổ nữa

Cách đây 2 tháng tui phát hiện là tui cũng bị như chị. Nhưng thật ra đây là một thói quen của mình. tui nghe một người nói nếu không chữa thói quen đó thì nó sẽ bị suy thoái xương. Do vậy tui cố gắng không bẻ cổ nữa, tập trung làm việc để quên đi. Hơn nữa là khi thấy mỏi cổ cũng cố gắng không lắc nữa. Sau 2 tuần tui cảm giác bình thường trở lại :)

( Nam )

leanh_hi

Phải điều trị sớm

Gửi Chị Lan

tui cũng làm trong môi trường văn phòng , trước đây tui cũng bị tình trạng như chị, nhưng để một thời gian cổ tui bị mỏi và đau nhức dữ dội, tui đã theo đề nghị của BS đi chụp X- quang và phát hiện mình bị thoái hóa đốt sống cổ, bị xẹp đốt sống cổ. Đây là một bệnh rất phổ biến hiện nay, do không có vận dộng nhiều và làm việc trên máy tính ở một tư thế sai trong thời gian dài .tui đã đến điều trị tại bệnh viện ND 175, sau vài đợt điều trị bệnh của tui đã hết hẳn, bây giờ để tránh tái phát tui phải cố gắng vận động nhiều và chú ý đến tư thế làm việc của mình .

Chị có thể đến khám và điều trị tại khoa vật lý trị liệu bệnh viện ND 175, khoa VLTL ở đây chữa rất tốt các căn bệnh như vậy.

Chúc chị mau khỏi bệnh .

( Binh An )

Tranh thủ thời gian rỗi bạn đến nằm ở các giường "chữa bệnh thần kỳ" miễn phí có ở rất nhiều nơi đấy. các giường mat xa chữa bệnh đó tuy quảng cáo hơi quá nhưng quả thực tác dụng rất tốt với nhiều loại bệnh, nhất là về khớp

rất nhiều người quen của mình bị các chứng đau mỏi cổ, khớp... đi nằm giường mát xa khỏi luôn đấy (có điều không biết nếu không mat xa thế nữa thì khỏi được trong bao lâu)

Các chủ đề có liên quan khác