diemphuong_229

các bạn ơi! giup em với , màn hình của em làm sao ý , nó đen ngòm và hiện lên dòng chữ : you maybe a victim of software cuonterfeiting ? em phải làm thế nào bi h? các bạn chỉ cho em cách sửa nhé , ngoại trừ cách cài windows ra cac bac nhé , em bất muốn cài lại windows đâu ?

Felicio

máy của mình cũng bị tương tự y như của bạn mà mình vẫn chưa bít xử lý nó thế nào.có ai giúp chúng tui với

hoasom

Đầu tiên xem có bị virut không, rùi sao đó đem ra quán nhờ sửa, chỉnh lại xem có bị lỏng cái gì bên trong CPU bất bạn à.

matre_060589

thông thường sau 1 thời (gian) gian dài sử dụng card mà hình sẽ có thể bị hư , Do vậy bạn nên kiểm tra thử card màn hình mình có bị sao bất , bị như vậy bất phải do virus đâu.

onelove_scupid

màn hình của mình cũng vừa từng bị thế rùi.bây giờ lại quên mất cách xử lý huhu (vì người khác làm hộ mà)chỉ nhớ là bạn vào ổ c > windon rồi xoá đi một file có đuôi là..........gì ấy.bạn xem là khi bị thông báo thế nó có báo là đuôi gì k?Chết mất nhanh wên quá!

hienhuyndai1368

Trích:

Nguyên văn bởi trangkt5

các bạn ơi! giup em với , màn hình của em làm sao ý , nó đen ngòm và hiện lên dòng chữ : you maybe a victim of software cuonterfeiting ? em phải làm thế nào bi h? các bạn chỉ cho em cách sửa nhé , ngoại trừ cách cài windows ra cac bac nhé , em bất muốn cài lại windows đâu ?

hehe. vì sau khi cài windows mà bất tắt autoupdate nên tự nó cập nhật lên windows SP3 ròi, chỉ bị mỗi màn hình đen thui và có tin nhắn báo thôi, còn vẫn sử dụng bình thường. vừa từng bị thế này nên bik. chỉ có cách cài lại win, ngoài ra không còn cách nào khác.... hỏi bác suynghidi mà xem....^_^

Aibne

You maybe a victim of software cuonterfeiting ?

Có nghĩa là: Có thể bạn là nạn nhân của chuyện giả mạo phần mềm?

Nghĩa là Window nhắc nhở rằng có thể là bạn vừa mua nhầm phần mềm có bản quyền giả mạo.

Tất nhiên bạn bất phải là nạn nhân. Bởi vì bạn biết rõ bạn đang dùng phần mềm Window bất bản quyền.

Bạn sẽ phải cài lại windows và trước khi windows một lần nữa lại phát hiện ra bạn xài phần mềm bất có bản quyền thì bạn cần c-r-a-c-k nó, hay là trả trước mua bản quyền.

pinky_mup

Trích:

Nguyên văn bởi phuongthu

hehe. vì sau khi cài windows mà bất tắt autoupdate nên tự nó cập nhật lên windows SP3 ròi, chỉ bị mỗi màn hình đen thui và có tin nhắn báo thôi, còn vẫn sử dụng bình thường. vừa từng bị thế này nên bik. chỉ có cách cài lại win, ngoài ra không còn cách nào khác.... hỏi bác suynghidi mà xem....^_^

Trích dẫn từ phuyen89;553193:
Đây là phần giải đáp của các chuyên gia (nhà) BKIS an ninh mạng về dấu hiệu này:

[/QUOTE

Sao không biết cái này sớm nhỉ, làm phải cài lại windows mất mấy cái dữ liệu quan trọng ở ổ C do không copy ra, tiếc quá. Em cũng bị trường hợp này cách đây 2 tuần nhưng không biết làm sao cuối cùng phải cài lại Win!

Darneil

Đây là phần mà trang chủ hỗ trợ cảu Microsoft mình chỉ trích dẫn nguyên văn:

Làm thế nào để không hiệu hoá hay gỡ bỏ phiên bản bay công của Microsoft Windows Genuine Advantage Notifications cho Windows XP

Vô hiệu hoá WGA Notifications

Trích:

Đăng nhập vào máy tính bằng cách sử dụng một tài khoản có quyền hành chính.

Hãy chắc chắn rằng phiên bản WGA Notifications còn tại trên máy tính là một phiên bản thí điểm. Các định dạng phiên bản dành cho phiên bản thí điểm là 1.5.0532.x. Trong trường hợp này, bạn có thể gỡ bỏ phiên bản chỉ 527-532. Ví dụ, bạn có thể gỡ bỏ phiên bản đó bao gồm từ 1.5.0527.0 đến 1.5.0532.2. Để tìm phiên bản WGA Notifications, hãy làm theo các bước sau.

Click Bắt đầu, Và sau đó nhấp vào Control Panel.

Double-click Add or Remove Programs, Kích Windows XP - Phần mềm, Kích Windows Genuine Advantage, Và sau đó nhấp vào Click vào đây để biết thông tin hỗ trợ.

Trong Thông tin hỗ trợ hộp thoại, xác minh số phiên bản, sau đó kích Đóng.

Đổi tên tập tin sau bằng cách thay đổi phần mở rộng lớn để. Cũ:

Đổi tên% Windir% \\ system32 \\ WgaLogon.dll to% Windir% \\ system32 \\ WgaLogon.old

Đổi tên% Windir% \\ system32 \\ WgaTray.exe to% Windir% \\ system32 \\ WgaTray.old

Khởi động lại máy tính.

Quay lại từ đầu

Bằng tay gỡ bỏ WGA Notifications

Đăng nhập vào máy tính bằng cách sử dụng một tài khoản có quyền hành chính.

Hãy chắc chắn rằng phiên bản WGA Notifications còn tại trên máy tính là một phiên bản thí điểm. Các định dạng phiên bản dành cho phiên bản thí điểm là 1.5.0532.x. Trong trường hợp này, bạn có thể gỡ bỏ phiên bản chỉ 527-532. Ví dụ, bạn có thể gỡ bỏ phiên bản đó bao gồm từ 1.5.0527.0 đến 1.5.0532.2. Để tìm phiên bản WGA Notifications, hãy làm theo các bước sau:

Click Bắt đầu, Và sau đó nhấp vào Control Panel.

Double-click Add or Remove Programs, Kích Windows XP - Phần mềm, Kích Windows Genuine Advantage, Và sau đó nhấp vào Click vào đây để biết thông tin hỗ trợ.

Lưu ý Nếu Windows Genuine Advantage bất xuất hiện, phiên bản phát hành được cài đặt. Bạn bất thể gỡ bỏ phiên bản phát hành WGA Notifications.

Trong Thông tin hỗ trợ hộp thoại, xác minh số phiên bản, sau đó kích Đóng.

Đổi tên tập tin sau bằng cách thay đổi phần mở rộng lớn để. Cũ:

Đổi tên% Windir% \\ system32 \\ WgaLogon.dll to% Windir% \\ system32 \\ WgaLogon.old

Đổi tên% Windir% \\ system32 \\ WgaTray.exe to% Windir% \\ system32 \\ WgaTray.old

Khởi động lại máy tính.

Unregister LegitCheckControl.dll bằng cách sử dụng regsvr32. Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

Click Bắt đầu, Kích Chạy, Gõ cmd, Và sau đó nhấp vào OK.

Tại cửa sổ lệnh, đánh sau, và sau đó bấm phím Enter:

Regsvr32% Windir% \\ system32 \\ LegitCheckControl.dll / u

Khởi động lại máy tính.

Click Bắt đầu, Kích Chạy, Gõ cmd, Và sau đó nhấp vào OK.

Tại cửa sổ lệnh, xóa các tập tin sau đây bằng cách nhập Del lệnh. ENTER sau khi bạn gõ từng lệnh.

Del% Windir% \\ system32 \\ wgalogon.old

Del% Windir% \\ system32 \\ WgaTray.old

Del% Windir% \\ system32 \\ LegitCheckControl.dll

Tại cửa sổ lệnh, gõ regedit.

Xác định vị trí và sau đó click chuột phải vào khóa registry sau đây. Click Xoá sau khi bạn xác định vị trí mỗi khóa.

HKEY_LOCAL_MACHINE \\ SOFTWARE \\ Microsoft \\ Windows NT \\ CurrentVersion \\ Winlogon \\ Notify \\ WgaLogon

HKEY_LOCAL_MACHINE \\ SOFTWARE \\ Microsoft \\ Windows \\ CurrentVersion \\ Uninstall \\ WgaNotify

Derren

Trích:

Nguyên văn bởi trangkt5

Mấy anh It trong cty mình giải quyết vụ này rồi mà hẻm nhớ, liên lạc nich billcuong87 sẽ có ng giúp nha bạn

Khởi động máy nhấn F8 và khởi động ở chế độ safe mode thử xem, nếu vào được thì chỉnh lại cấu hình monitor sau đó restart lại

1176411_294

Trích:

Nguyên văn bởi kimthanh08

Khởi động máy nhấn F8 và khởi động ở chế độ safe mode thử xem, nếu vào được thì chỉnh lại cấu hình monitor sau đó restart lại

Bị lỗi windows rùi bác kim đâm ui, máy thỏ trước cũng bị vậy

Các chủ đề có liên quan khác