Màn hình máy tính của tớ bình thường để loa gần.giờ khi bỏ loa ra xa thì bị nhiễm từ ai có cách khắc phục màn hình máy tính bị nhiễm từ ko?chỉ t với.thanks nhiều

leen_lyn_0011

màn hình tui thì bị nhiễu sóng từ điện thoại, hễ mà có điện thoại nào gần đó có tin nhắn hay có điện thoại là lặp tức màn hình bị nhiểu liền. ai có cách khắc phục không bày với??

bebicualo Màn hình máy tính của tớ bình thường để loa gần.giờ khi bỏ loa ra xa thì bị nhiễm từ ai có cách khắc phục màn hình máy tính bị nhiễm từ ko?chỉ t với.thanks nhiều Cái này làm tương tự Tivi thôi. Bạn dùng 1 cục nam châm lớn ( lớn mới đủ mạnh) quét chỗ nhiễm từ. Kéo thanh nam châm từ chỗ bị nhiễm từ ra cạnh hay góc màn hình ,làm tới làm lui vài lần bạn sẽ thấy cải thiện liền. Nhớ dùng nam châm lớn đó

bebicualo Màn hình máy tính của tớ bình thường để loa gần.giờ khi bỏ loa ra xa thì bị nhiễm từ ai có cách khắc phục màn hình máy tính bị nhiễm từ ko?chỉ t với.thanks nhiều 2 cách:

dùng kính lọc ,nối dây qua PC, giảm từ.

dùng chức năng Degauss có sãn trên các thẻ chức năng ò màn hình, khử từ.

coi chùng nó đi luôn cái màn hình nha. cứ 1 tay chạm vào màn hình 1 tay chạm vào tường là an toàn cho cái màn hình.

dung 2 thanh nam cham loai nho thui , vuot doc 2 ben thanh cua mang hinh , nho la tat mang hinh rui hay lam . Xong mo len la duoc !!!!!!!!!!!!!!!

keou_303

bebicualo Màn hình máy tính của tớ bình thường để loa gần.giờ khi bỏ loa ra xa thì bị nhiễm từ ai có cách khắc phục màn hình máy tính bị nhiễm từ ko?chỉ t với.thanks nhiều Thường thì trên màn hình CRT đều có một chức năng khử từ tự động (Degauss)

Bạn thử bấm vào nút Menu trên màn hình và tìm xem có chức năng này không nhé.

dùng một cái nam châm to to vào quét qua qét lai lam theo cảm tjnh' la duoc ak.de? lam.ko thj ban co thể gỏ gỏ vào cái mang hjnh,va su lua chon cuoi cung la bạn co thể vao dey

Gofried

thì bạn để điện thoại ra chỗ khác là được mà (máy tính nào cũng vậy cả thôi!)

junte_luze

Sợ mấy ông luôn, bài post từ năm 2010 tới h, lúc ấy màn hình "cục" thì bị thế, bây giờ toàn LCD hay màn hình có chức năng tự động khử từ xịn cả, vào lũy ý cách sửa chi nữa ?

Các chủ đề có liên quan khác