greenleaves16

Tình hình là vào một buổi chiều đẹp trời , đang chơi game thì rớt mạng mà đèn ADSL vs Internet vẫn sáng , nhìn lại thì modem không nhận tín hiệu từ máy tính và icon mạng trên máy có dấu X màu đỏ , khoảng 5 - 10p thì modem nhận được lại

Sau đó em tưởng cáp mạng bị hư nên mua cái mới , chơi được mấy h thì bị lại tình trạng đó . Sau đó em cài lại windows và cũng bị chập chờn , khi kiểm tra card mạng thì vẫn bình thường . Em đành lấy máy vs modem xịt bụi đi . Kết quả vẫn không đổi

Em nghĩ chắc tại modem lâu ngày nên giảm tuổi thọ bởi em thấy modem rất nóng ?!

Ai hướng dẫn th em này vs ạ , Thank nhiều

kudarka_1

Tình trạng này kéo dài và thường xuyên thì bạn nên xem lại cái card mạng của máy tính, nếu như có thêm 1 máy khác để test lúc máy của bạn không nhận mạng, nếu máy thứ 2 đưa vào test nó cũng không nhận mạng.

Lúc này gọi cho nhà mạng , nếu lỗi modem thì họ sẽ thay mới cho bạn không tính phí (nhưng vì lịch sự thì mình chi tiền nước cho người ta)

chỉ em cách kiểm tra card mạng được không ạ bác ấy nói rõ thế còn gì. lấy 1 cái máy tính khác cắm vào. nếu không lỗi gì suy ra máy tính bác bị lỗi

nếu vẫn lỗi suy ra card mạng bị lỗi, gọi nhà mạng + 50k nước

Faerrleah

mượn 1 cái máy nữa về test thử không nhận, thì thay thử đường dây từ mobe qua máy tính nếu không được nữa thì goi nhà mạng thôi.

Riku

do modem để chỗ nóng quá thôi, tắt đi 30 phút cho nó nghỉ tý lại chơi được ngay

Các chủ đề có liên quan khác