beha_xinh

Chào bạn,

các bạn sĩ thường khuyến cáo, 6 tuần sau sinh hãy bắt đầu quan hệ trở lại. Nhưng điều đó cũng còn tùy, một số người quan hệ trước thời gian này, có thể ngay trong tháng đầu tiên, có thể trong khoảng 1 đến 3 tháng. Cũng có một số ít chờ đến 6 tháng, hay thậm chí một năm... Nói chung, bạn không phải tuân theo bất cứ “quy tắc” nào. Hầu hết phụ nữ sau sinh đều cảm giác miễn cưỡng hay không hứng thú. Nguyên nhân đầu tiên là do việc rách âm hộ và các đường chỉ khâu sau khi sinh. Ngay cả khi bạn không bị rách âm hộ, khu vực nhạy cảm cũng có thể bị thâm tím và bị tổn thương trong một thời gian. Do đó, bạn nên để vết đau lành hẳn và chỉ khâu phân hủy hết trước khi trở lại quan hệ bình thường.

Sự mệt mỏi cũng là một nguyên nhân lớn khác. Phải trông con trong suốt cả ngày khiến bạn kiệt sức cả về thể lực lẫn cảm xúc, do vậy mỗi khi bạn lên giường, bạn chỉ muốn ngủ. Sự nhận thức về cơ thể của chính mình cũng có thể là một rào cản – bạn sẽ thấy thân thể mình thay đổi rất nhiều sau quá trình mang thai và sinh nở, cần thời gian mới có thể hồi phục lại như trước. hay đôi khi bạn thấy thiếu tự tin... Rất nhiều phụ nữ cho biết họ thường không có hay có ít cảm hứng trong giai đoạn này – chỉ đơn giản là không có ham muốn, chỉ muốn được chồng quan tâm ôm ấp hơn là quan hệ, đó không phải là điều bất thường chỉ riêng bạn gặp.

Tuy nhiên, bạn cũng không thể kéo dài lâu hơn điều đó bởi người bạn đời của bạn thực sự đang cần nhu cầu sau một thời gian dài bị "bỏ đói". Vì thế, bạn hãy cố gắng để vượt qua cảm giác chán chường, "nguội lạnh" hiện thời để hâm nóng lại cảm xúc. Dần dần, từng chút một, bạn sẽ thấy mình trở lại bình thường như ngày nào thôi. Bạn có thể tìm hiểu các bài tập dành cho cơ âm đạo, để lấy lại sự đàn hồi vốn có. Tập luyện những bài tập nhẹ nhàng cho vóc dáng để lấy lại niềm tin cho mình. Thư giãn và sắp xếp công việc hàng ngày với em bé. Và đừng quên tâm sự với chồng về những cảm xúc của bạn để anh ấy giúp bạn vượt qua.

chị đừng e sợ quá, sau khi sinh bé em cũng bị tình trạng như chị, ngoài vấn đề tâm lý, căng thẳng mệt mỏi còn do nôi tiết trong cơ thể của phụ nữ sau khi sinh chưa phục hồi hoàn toàn. em dùng sp này thấy rất tốt, nó giúp giảm căng thẳng thần kinh, chống stress, hồi phục các chức năng của cơ thể và mùa xuân sẽ trở lại với phụ nữ.

chị muốn tìm hiểu thì e chỉ giúp cho 0902815581

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
L Trong chuỗi ngày bị chính quyền Tưởng Giới Thạch giam cầm, Bác Hồ cảm thấy đau khổ vô hạn vì mất tự Văn học 0
W Những điều mất cảm tình với nhà tuyển dụng Mẹo vặt cuộc sống 0
B Cắt tử cung có làm mất khoái cảm tình dục không? Sức khỏe 0
D Cho mình xin ý kiến với...Tớ đang mất phương hướng...????Cảm ơn các bạn nhiều Việc làm 0
W Help facebook mất biểu tượng cảm xúc (bị thay bằng máy ảnh) InterNet 2
G Phương pháp học tiếng anh cho người mất gốc Ngoại ngữ 0
D Thực trạng mất cân bằng giới tính khi sinh tại huyện thiệu hóa – thanh hóa năm 2009 và một số yếu tố liên quan Văn hóa, Xã hội 0
W Tìm hiểu chấn thương xoang hàm và gò má: song thị, hạn chế vận nhãn, tê nửa bên mặt, viêm xoang, lỗ dò xoang, mất cân đối hai gò má, lõm má một Luận văn Kinh tế 0
L Ảnh hưởng của quá trình đô thị hóa đến người nông dân bị mất đất Luận văn Kinh tế 0
B Doanh nghiệp lâm vào tình trạng phá sản là doanh nghiệp gặp khó khăn trong hoạt động kinh doanh sau khi đã áp dụng các biện pháp tài chính cần thiết mà vẫn mất khả năng thanh toán nợ đến hạn Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác