di_vui_ve

Mình bất thể mở các chương trình trong máy, diệt bằng BKAV, arrangement aegis cũng bất ăn thua, còn tải kaspesky về máy bất được. các bạn có thể giúp mình được không? Cần gấp.

Iosep

Nếu vậy là máy vừa bị nhiễm virus rất nặng rồi. Chỉ còn 1 cách là cài lại máy thôi!

Corbett

virus là chuyện nhỏ, bạn yên tâm đến với đất chỉ

Quentin

bạn đừng hy vọng vào bkav kể cả bkav pro vì mình vừa từng bỏ trước ra mua bkav pro về dùng nhưng kết quả virus chẳng hề thuyên giảm mà ngược lại còn nhiều hơn( như thằng bù nhìn ấy). virus và spyware thì rất nguy hiểm, khi máy bạn bị lây nhiểm thì máy thường chạy chậm, hay sổ ra những popup lạ, những trang web đen.. mà mình không hề truy cập đặc biệt nó có thể phá hỏng cả windows và còn nhiều tác hại khác nữa, nguyen nhân bạn tải kis về bất được là do virus ngăn không cho bạn download về hay tải về dc nhưng ngăn không cho cài, báo lỗi lung tung. nếu máy bạn bị nhiểm nặng thì trước hết bạn tải cái này về . cái này tuy là công cụ nhỏ nhưng bạn đừng tưởng nó nhỏ mà không mạnh nhé, nó còn hơn cả bkav, CMC, thậm chí diệt virus ngang với kis 8 vì cơ sở dữ liệu của nó cũng cập nhật từ kis( ví dụ cơ sở dữ liệu của kis là 2300 con thì nó cũng có cơ sở dữ liệu chừng ấy con. chỉ khác là nó không co tường lữa. nói chung là nó không có gi khác chỉ có chức năng diệt virus mà thôi.), sau khi tải về xong bạn tiến hành quét ổ đĩa nhưng đừng quét ổ chứa windows trước nhé vì sau khi diệt virus nếu virus vừa ăn phải book hệ thống thì sẽ không vào windows dc nữa. quet xong các ổ đĩa phụ xong bạn tiến hành quét ổ win, nếu lỡ có hỏng windows thì khi bạn cài lại windows các ổ đĩa khác vừa sạch virus, nếu bạn quét virus mặc định nó sẽ quét virus ở ô c trước rồi mới đến ổ đĩa khác sau nên khi diệt ở ổ đĩa chứa windows lỡ như diệt luôn cả windows thì các ổ đĩa còn lại chưa kịp quét, sau này bạn cài lại win, vừa cài lại windows là nó lại lây nhiễm lại do các ổ đĩa kia có chứa virus. mình chỉ nói trong trường hợp máy bị nhiểm nặng thôi, nếu may mắn bạn sẽ không phải gặp trường hợp tệ hại trên. bạn nên dùng một av mạnh để oánh virus( kis, bit, hay avg free), 1 phần mềm diệt spyware mạnh để oánh spyware( spyware doctor, counterspy. webroot spysweeper...), và đây là phần mềm ngăn virus autorun, nó cũng diệt được virus nữa trường hợp virus không cho bạn vào các trang cung cấp phần mềm diệt virus để tải về thì bạn sang máy khác rồi tải về nhé, dùng IDM down cho nhanh.

Thân!

trieuhooang

Bạn nên tải phần mềm Norton Internet Security 2009, Bit Defender Internet Security 2009 hay McAfee Internet Security 2009, các phần mềm này có thể được cài trên máy tính vừa nhiễm virus nặng, chúng có thể quét virus trong quá trình cài đặt, bất hay bị lỗi như Kaspersky khi cài trên các máy vừa có virus. Bạn bất cần thiết phải mua bản quyền ngay lúc này, chỉ cần download và cài đặt ở chế độ dùng thử là vừa có thể sử dụng chúng để quét virus được rồi, sau 30 ngày sử dụng thử, nếu bất muốn dùng tiếp thì có thể gỡ bỏ chúng ra khỏi hệ thống.

bat_can_doi

( link này không dc thì lên google chase AVG)

AVG cũng hay lắm khi book nào nhiễm virut diệt không dc thì diệt = tay luôn

BKAV xóa book kể cả book hệ thống nó cũng chơi nốt nên khuyên không chơi

Kaspesky sao cài không dc nó có thu phí hả , hay máy yếu cài không dc.

Các chủ đề có liên quan khác