sunshine_wind

Các pác IT cho Sói hỏi tý.

Laptop Sói khởi động vẫn chạy window, nhg sau đó thì màn hình tối om, không thấy hiện lên gì cả.

Tắt khởi động lại vẫn thế,

Tắt rồi 1 tiếng sau khởi động lại nhưng vẫn thế.

Các pác biết cách nào khắc phục chỉ cho Sói với!

Durwyn

Trích:
Nguyên văn bởi taxuanbui.kt Bạn xem lại ram xem chắc bị hư ram
Á, cái này xem như thế nào được bạn nhỉ ?

s0sbabyboys0s

Trích:
Nguyên văn bởi giongto thử cài lại windows đi chị Hai
Chị đang ở xa trung tâm lắm e íu. Nơi "đồng không mông quạnh" này làm sao cài được.Có cách nào khắc phục tạm thời (gian) không ta ?

Un_Family

chị đang đi công tác hử, em nghĩ nó vào được windown thì phần cứng không có vấn đề j rồi, 90% là windows bị lỗi nên phải cài lại, chị thử vào bằng chế độ safemode xem có vào được chế độ này ko: khởi động máy rồi ấn liên tục f8 xem nó có hiện ra cái bảng chọn chế độ khởi động ko, nếu có thì chọn safemode rồi ấn ok?nếu không được em nghĩ chỉ còn cách cài lại windows chị chạy ra mua cái đĩa windows về cài thui, không có thì nhờ anh zai nào đó xem dùm lần trước em cũng bị thía phải cài lại windows không còn cách nào khác cả

Abrahamo

Trích:
Nguyên văn bởi Sói con Các pác IT cho Sói hỏi tý. Laptop Sói khởi động vẫn chạy window, nhg sau đó thì màn hình tối om, không thấy hiện lên gì cả. Tắt khởi động lại vẫn thế, Tắt rồi 1 tiếng sau khởi động lại nhưng vẫn thế. Các pác biết cách nào khắc phục chỉ cho Sói với!
mình chuẩn đoán mạch của PC bạn là đang bị lỗi WIN, bạn có thể cài lại windows hay bạn có thể ghost lại.

Percy

Backup laịi hay cài lại windows thôi bạn ah, sau đó dùng một trình diệt virus pro nào đó cài lên bảo vệ máy. bệnh này (nhiều) đa phần là do virus thôi!

Các chủ đề có liên quan khác