Radmund

Chào các bác. Em có lenovo z500 nhưng cứ xạc pin được có 60 % là không xạc được nữa. Và cũng không thấy pin nó nằm chỗ nào nữa.Vào bious cũng không đươc. Bác nào gặp tình huống như trên thì hướng dẫn em với. Thank

soi_hoang_7

Chào các bác. Em có lenovo z500 nhưng cứ xạc pin được có 60 % là không xạc được nữa. Và cũng không thấy pin nó nằm chỗ nào nữa.Vào bious cũng không đươc. Bác nào gặp tình huống như trên thì hướng dẫn em với. Thank - rút pin ra xem máy hoạt động bình thường không ? rồi cắm pin vào xem có sạc được không ? Nếu được thì Pin chai rồi nha pạn

vippr0_291

bạn thử rút pin ra, xoá driver pin, rồi tắt máy, cắm pin vào khởi động lại máy xem, có thể do lỗi driver, pin bị hư, máy bị hư mach sạc pin

canhdongtuyet78

máy này vào bióu hơi đặc biệt. Đó là đè vào nút gần nút nguồn 30s là vào được bious.

Cài lại windows thì xạc được bình thường. Có điều không thấy chỗ tháo pin ở đâu.

kenny.nuwuen

Chào các bác. Em có lenovo z500 nhưng cứ xạc pin được có 60 % là không xạc được nữa. Và cũng không thấy pin nó nằm chỗ nào nữa.Vào bious cũng không đươc. Bác nào gặp tình huống như trên thì hướng dẫn em với. Thank Chào bạn , Mình cũng đang sử dụng lenovo z500, mình chỉ bạn thế này. Máy bạn đã cài energy management chưa? Khi đã cài thì bạn mở ctrinh lên , ngay chỗ battery, bản tick vào "maximum battery life" nhé. Vậy là máy sẽ sac lên 100% cho ban , còn chọn "optimized....." thì chỉ sạc đến 60% thôi ( chống chai pin). chúc bạn thành công .! .

Các chủ đề có liên quan khác