thuydu1984

Máy toshiba nhà mình : i5, ram 4gb, ổ cứng HDD 5400 rPhần mềm và card 5650 chạy windows 7 home premium 32 bit. Mỗi lần tắt máy bật lại thì tốn 7 phút từ khi bật nguồn tới khi chạy được google chrome. Nhưng mà máy netbook nhà mình chạy windows 7 enterprise thì chỉ tốn 1 phút 24 giây.

P/s : Máy toshiba nhà mình có nhiều game lắm ( khoảng 27 game )

bác này khoe máy ạ???cho em hỏi máy bác có nhiều chường trình khởi động cùng windows không ạ???còn nếu bác muốn chậm thì bác chuyển sang dùng win7 home premium nhé, tha hồ chờ đợi...

dọn dẹp lại ổ đĩa,quyét vỉut,cho it chương trình khởi động cùng windows thôi.ram 4g chuyên sang dùng win7 64bit mới nhận hết ram.

orange_milk288

huongga45 dọn dẹp lại ổ đĩa,quyét vỉut,cho it chương trình khởi động cùng windows thôi.ram 4g chuyên sang dùng win7 64bit mới nhận hết ram. Vậy muốn chuyển từ 32 bit- 64 bit thì có mất hết game không. Khoảng 120Gb game lận ( down lại thì nản lắm )

---------- Bài thêm lúc 15:53 ---------- Bài trước là lúc 15:42 ----------

Anti virus thì dùng Nortron, Dọn dẹp máy = advanced system care. Nói chung máy mình chăm nom kĩ lắm nhưng không hiểu tại sao nó lag khủng khiếp như thế

Nguyên nhân: Lỗi này là do dịch vụ Background Intelligent Transfer chạy ngầm trong hệ thống khi windows khởi động.

+ Khắc phục: Vào Start/Run nhập msconfig vào hộp open và click ok. Trong cửa sổ System Configuration Utilities chọn thẻ Service, click bỏ chọn mục Background Intelligent Transfer Service sau đó click ok. Restart lại máy

Thử dùng cách của mình xem có bớt không nha.

huuduy1 Vậy muốn chuyển từ 32 bit- 64 bit thì có mất hết game không. Khoảng 120Gb game lận ( down lại thì nản lắm )

---------- Bài thêm lúc 15:53 ---------- Bài trước là lúc 15:42 ----------

Anti virus thì dùng Nortron, Dọn dẹp máy = advanced system care. Nói chung máy mình chăm nom kĩ lắm nhưng không hiểu tại sao nó lag khủng khiếp như thế nếu bạn để bộ cài ở 1 nơi khác, không phải ổ cài windows thì không sao, còn nếu không để thì chịu khó lấy phần save rồi cài lại game thui, từ 32bit lên 64 bit thì phải cài lại win.

Các chủ đề có liên quan khác