blog_tinhyeu

Dạo này máy của mình lạ lắm, có hôm bật không lên ( màu xanh ở công tắc không sáng, máy không lên như kiểu mất điện vậy) . Mình có nhờ một anh ở xóm xem giúp, anh ấy bảo là lỗi nguồn, nhưng sáng hôm sau bật lại lên, hiện tượng cứ lặp đi lặp lại như thế. Bạn nào biết chỉ giúp mình, chứ bây giờ mang lên Trần Anh nó lại lên thì ngại lắm.

Máy bật lúc lên lúc không thì chưa chắc vừa do lỗi nguồn đâu bạn. Bạn tháo nắp máy tính ra, gắn lại dây nguồn của máy, rút ra và cắm lại dây tín hiệu là OK(cẩn thận kẻo nhầm đó)

Nếu vẫn chưa hết, bạn cắm đổi vị trí của dây Power và dây Reset.

luandon_bigben

bạn thử ktra lại các dây nối nguồn. Nếu không được thì cũng có thể do lỗi từ bộ nguồn. Bạn đem ra các Cửa hàng sửa chữa máy tính xem có khắc phục được ko. Phải mua nguồn mới cũng tốn kém lắm.....hì....

tctuvan

kiem tra lai day, ram... xem laptop chat chua. Nhieu kha nang may ban bi hong nguon. di bao hanh di, can thi thay nguon moi la xong

[ Post bai thong qua Mobile ]

silly.l0vely

có thể bị ram rùi bạn ah. lúc trước cũng vậy,có thể ram lỗi hay bị lỏng rùi,bạn lắp lại xem mà không được thì test ram nhé

máy thằng bạn mĩnh cũng thế

hôm mới tháo ra cắm lại dây nguồn, nhưng không được

hôm sau mang đồ nghề sang địch tháo bộ nguồn ra chọc, sang đến nơi thì thấy nó đang đánh chế

nản thế

hôm nay nó lại gọi, hix, không biết máy có bị ma ám không đây

buff_archangel

Máy bị như vầy thường là do nguồn cung cấp điện không ổn, còn không nữa là do Mainboard đó bạn à, chứ RAM thường thì rất khó tự lỏng ra và bị lỗi, lũy ý cho bạn vậy, kiểm tra kĩ lại nha

Eldridge

bạn tháo ram ra lắp lại xem sao.máy mình cũng mấy lần bị vậy mình tháo ram ra lắp lại không bị nữa.bạn thử xem sao.

Các chủ đề có liên quan khác