Dạo này

Máy khởi động tới 10' trong khi đó trong startup tớ chỉ để lại những cần thiết

copy bt là 5mb->7mb bây h còn 2mb -> 512kbs, trong khi copy máy tớ cứng đơ,

vào web google khoảng 1' mới mở được chrome và mới nhập được web

nói chung máy mình rất là chậm

Ghost lần thứ 5 rùi, càng ghost càng chậm

Vào yahoo nó tự spam hết list yahoo ai mà nhấp vào rùi là tương tự tớ, vào yahoo mà Phần mềm vớiai mà nó chưa gửi là dis, nó gửi rùi là Phần mềm thoải mái, nhưng 1 tí sao dis, vào chrome, soft khác dò nó thì bị dis, google gõ fix virus là dis ngay.

Ram 2gb

nói chung máy còn tệ hơn máy văn bản

tamthainguyen81

giống như bản win7 beta lúc đầu 10' để khởi động copy thì chờ hiện bản 2-3' cuối cùng cái 1 soft như tune-up chờ mỏi mắt luôn .

thucle77

wankygame Dạo này

Vào yahoo nó tự spam hết list yahoo ai mà nhấp vào rùi là tương tự tớ, vào yahoo mà Phần mềm vớiai mà nó chưa gửi là dis, nó gửi rùi là Phần mềm thoải mái, nhưng 1 tí sao dis, vào chrome, soft khác dò nó thì bị dis, google gõ fix virus là dis ngay.

Ram 2gb

nói chung máy còn tệ hơn máy văn bản Bạn đừng ghost nữa! Cài lại lun đi, càng ghost càng chậm thì chứng tỏ hệ điều hành gốc bị lỗi hay bị virut ẩn trong các ổ đĩa khác cứ đợi ghost là "xì" ra lại .

nhox_lj

tải cái malwarebyte's anti-malware quét hết hdd là xong. không thì format toàn bộ hdd, cài lại windows (khuyến cáo 7) là bảo đảm xong. Bị virus rùi, ai kêu không càiantivirus và vào mấy cái bậy bạ

rhett162

nếu có điều kiện thì bán may di, mua cai khac ngon hon, ma cấu hình của bạn như thế nào thế

wankygame Dạo này

Ram 2gb

nói chung máy còn tệ hơn máy văn bản Bây giờ giải pháp cho bạn là cài mới lại máy là OK nhất, nhớ kiếm bản windows sạch tí, tốt nhất là của MSDN

Còn lỗi Yahoo kia tương tự kiểu bị virus đó bạn

yo_blog

+ Thử kiểm tra nhiệt độ máy tính ( CPU ) đi bạn. Có thể dùng SpeedFan.

+ Làm vệ sinh phần cứng đi.

Lúc trc máy mình cũng bị chậm lắm. K chơi game với dùng ct j được hết. Sau khi làm 2 cái trên thì h bt lại rồi. Trc đó mình cũng cài win, quét virus, chống phân mảnh, chỉnh msconfig, dọn dẹp hệ thống,... mà vẫn bị.

Hy vọng giúp ích được bạn.

Frang

Theo tui thấy có những người cố tình chê bai,chế giểu người khác,người ta hỏi cách khắc phục bởi vì hoàn cảnh kinh tế,nếu có $$$ họ chẳng lên đây cầu khẩn tất cả người giúp đỡ rồi.Nếu ai giúp được thì Giúp,bằng không thì đừng Comment những từ phản cảm,làm họ mặc cảm hay buồn.Rất mong sự thiện chí của tất cả người,nhằm xây dựng 4room ngày thêm vững mạnh và đoàn kết.Xin chân thành cám ơn!

Jarron

bạn nên cài lại windows đi, bây jo có nhiều cách Cr-ack mà, mà cài cũng không lâu lắm

bebyhoneylovely

vài tuần là mình cài lại windows 1 lần, k thì ghót lại máy.

mình nghĩ làm như vậy máy sẽ nhanh hơn.

blogg_trang

Cách tốt nhất là cài hẳn lại windows luôn đi bạn, nhiều khi bản ghost nó cũng có vấn đề trước đó rồi

tamthainguyen81

Trời.Thế này thì bạn cài lại windows mới đi cho nhanh.Chứ cứ ghost đi ghost lại như vầy thì mình nghĩ chả bao h khỏi dc đâu.Đảm bảo vs bạn là do lỗi phần mềm (chính xác hơn là bản ghost).Cài lại windows đi bạn nhé.Mà nếu máy không có j quan trọng thì xóa hết hdd rồi cài lại là yên tâm nhất .

Gawain

nếu sau khi quét virus rồi mà vẫn bị thì bạn kiểm tra sức khỏe ổ cứng đi

có thể nên phải format hay sắm ổ mới

Durwyn

Chắc máy bạn bị virus ẩn ở các ổ đĩa khác, thử cài diệt virus or fomat các ổ khác rồi cài lại windows nhớ là cài mới nha để tránh virus nằm vùng.

kt_05

trung01662011378 vài tuần là mình cài lại windows 1 lần, k thì ghót lại máy.

mình nghĩ làm như vậy máy sẽ nhanh hơn. bạn thật là ghê. máy bạn chứ có pải con trâu đâu mà ăn rùi windows với ghost làm gì cho hại máy. 1 năm windows 1 lần thì được, còn ghost thì khỏi cũng dc, dùng tool của win7 phục hồi cho LÀNH
wankygame Dạo này

Ram 2gb

nói chung máy còn tệ hơn máy văn bản cài windows lại xem dc không, nếu k thì chịu có vác ra trung tâm lớn lớn rồi nó sửa cho

Kenn

chắc máy bạn nhiễm virus rồi , thử diệt = Malwarebyte hay MSE xem

Các chủ đề có liên quan khác