chichay2010

mình dùng windows 8.1 pro 32bit máy mình ram 2G vừa bật máy lên vào task manager thấy ram đã chiếm 0.6G rùi bật chrome mở vnz thì nhảy lên 0.9G sau 5' thì lên 1.3G vậy như thế có sao không ạ?

Mình thấy trên 4rom có mấy bác có cấu hình máy như mình nhưng toàn 0.3G thôi à

oanhoanh91_2009

mình dùng windows 8.1 pro 32bit máy mình ram 2G vừa bật máy lên vào task manager thấy ram đã chiếm 0.6G rùi bật chrome mở vnz thì nhảy lên 0.9G sau 5' thì lên 1.3G vậy như thế có sao không ạ?

Mình thấy trên 4rom có mấy bác có cấu hình máy như mình nhưng toàn 0.3G thôi à Máy nào 0.3G vậy bạn? windows 7, 8 và 8.1 khi khởi động đã tốn ít nhất 500 - 700MB RAM tùy máy rồi, máy mình còn 900MB lận (do cài thêm các phần mềm khác như Bitdefender,...)

Chrome dùng rất tốn RAM bạn ạ, nên nó chiếm vài trăm MB là bình thường, còn bạn vào các trang web thì đương nhiên dung lượng RAM bị chiếm dụng cũng phải tăng theo thôi. Nếu máy chạy ổn định, không giật lag gì hay không có biểu hiện gì khác thường thì không sao cả đâu bạn ạ!

Mình thấy trên 4rom có mấy bác có cấu hình máy như mình nhưng toàn 0.3G thôi à Đó là lúc mới khởi động lên chưa chạy ứng dụng nào hết bạn à...chrome tốn ram lắm....nó chạy thế là bình thường...

Tremaine

win 8 vs 8.1 như thế là đúng r`

0.3 GB khi khởi động chắc chỉ có windows xp thôi

Các chủ đề có liên quan khác