way_pro

Cái PC của em, nó mới được em ghost lại. {Trước đó cài winxp2 xong không có đĩa drive nên em đành ngu kiến ghost lại máy}.

Sau khi ghost lại máy xong, { ghost xp3, cái bản dành cho kĩ thuật viên, em dow trên mạng í} nó có một mấy cái lỗi như thế này:

1. Ấn tổ hợp phím Ctrl +Alt + Delete thì không vào được mà nó báo là "Task Manager has been disabled by your administrator".

2. Khi sử dụng các lệnh Copy;Cut;Sento;past File từ ổ đĩa này sang ổ đĩa khác thì máy bị đơ. Em đành phải khởi động lại máy chứ không làm gì được.

(máy em có 3 ổ đĩa, ổ C là ổ cài winxp3 định dạng Fast32, ổ D định dạng Nfst và ổ E là định dạng Fast32}.

Pro nào biết sữa 2 lỗi trên thì nhờ chỉ em cách khắc phục nhé!

Thank!

Lỗi 1: bạn mở notepad ra, copy đoạn mã sau paste vào đó:
Windows Registry Editor phiên bản 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\policies\system]

"DisableRegistryTools"=dword:00000000

Lưu lại với tên file là "Enable Registry.reg" có cả 2 dấu ngoặc kép vào desktop, sau đó thoát ra, chạy file trên rồi khởi động lại máy là mở được TM.

Lỗi 2 mình chịu, vì nó chả rõ ràng gì cả và chưa gặp bao giờ, nếu có thong báo lỗi nào thì mới biết được mà sửa, còn không thì cứ đoán mò là ổ Bad, he he!

lvthu93 Lỗi 1: bạn mở notepad ra, copy đoạn mã sau paste vào đó:
Windows Registry Editor phiên bản 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\policies\system]

"DisableRegistryTools"=dword:00000000

Lưu lại với tên file là "Enable Registry.reg" có cả 2 dấu ngoặc kép vào desktop, sau đó thoát ra, chạy file trên rồi khởi động lại máy là mở được TM. Chuẩn đấy chủ pic ạ, bạn có thể tìm gugle nữa, cái đó là do ng` làm bản ghost vừa disable taskmanager nên không gọi được

wi_wi

traicodon1237 Cái PC của em, nó mới được em ghost lại. {Trước đó cài winxp2 xong không có đĩa drive nên em đành ngu kiến ghost lại máy}.

Sau khi ghost lại máy xong, { ghost xp3, cái bản dành cho kĩ thuật viên, em dow trên mạng í} nó có một mấy cái lỗi như thế này:

1. Ấn tổ hợp phím Ctrl +Alt + Delete thì không vào được mà nó báo là "Task Manager has been disabled by your administrator".

2. Khi sử dụng các lệnh Copy;Cut;Sento;past File từ ổ đĩa này sang ổ đĩa khác thì máy bị đơ. Em đành phải khởi động lại máy chứ không làm gì được.

(máy em có 3 ổ đĩa, ổ C là ổ cài winxp3 định dạng Fast32, ổ D định dạng Nfst và ổ E là định dạng Fast32}.

Thank! Trả lời bạn nè

1.Cái đó bị người admin cấu hình policy tắt Task Manager rồi, bạn phải vào Run > gpedit.msc > rồi kiếm mà chỉnh lại

2.Vấn đề thứ 2 của ổ cứng này nghe cách bạn nói thôi cũng chưa chắc đoán được nguyên nhân đâu, phải dùng tool quét xem nó có bị bad không, ngoài ra bạ nên nhớ là định dạng fat32 file của nó dung lượng không thể lớn bằng file trong ntfs đâu

pik_pum

Neoimage183club Trả lời bạn nè

1.Cái đó bị người admin cấu hình policy tắt Task Manager rồi, bạn phải vào Run > gpedit.msc > rồi kiếm mà chỉnh lại

2.Vấn đề thứ 2 của ổ cứng này nghe cách bạn nói thôi cũng chưa chắc đoán được nguyên nhân đâu, phải dùng tool quét xem nó có bị bad không, ngoài ra bạ nên nhớ là định dạng fat32 file của nó dung lượng không thể lớn bằng file trong ntfs đâu Chính xác! Fat32 max dung lượng 1 file là 4GB, Fat 16 là 2GB! Nhưng nếu chỉ là chuyện không đúng sai thì nó sẽ không bị khởi động lại đâu!

sexx1997

traicodon1237 Cái PC của em, nó mới được em ghost lại. {Trước đó cài winxp2 xong không có đĩa drive nên em đành ngu kiến ghost lại máy}.

Thank! 1. Vào Start > Run: gõ lệnh gpedit.msc

Trong cửa sổ Group Policy, ở phần User Configuration, mở rộng lớn khóa Aministrative Templates > System > CTRL + ALT + DEL Options > Nhấp đúp vào mục Remove Task Manager > chọn not configued>apply> OK

2. Dùng hiren boot test HDD nha, nếu bt thì cài lại win.

p/s: Xem file bạn chép qua phân vùng Fat32 có > 4GB không nha!

Các chủ đề có liên quan khác