máy bị mất icon loa ( nghe nhạc vẫn đươc)

Vào Start -> Run gõ regedit rồi OK.

Tìm đến khóa sau: HKEY_CURRENT_USER\Software\Cla sses\Local Settings\Software\Microsoft\Wi ndows\CurrentVersion \TrayNotify và xóa đi các giá trị: IconStreams, PastIconsStream.

Sau đó bật Task Manager, chuyển đến tab Processes, chọn explorer.exe và nhấn End Process. Tiếp theo chọn tab Applications và nhấn New Task. Trong của sổ hiện ra hãy nhập explorer.exe rồi OK. Khi đó biểu tượng điều chỉnh âm thanh của bạn sẽ lại hiện ra.

mình fix bằng cách nào những sao đó nó bị như hình trên, có cách không :adore:

truc20061990

mình nghĩ là thiếu driver rồi bạn ơi bạn có thể dùng easy driver để cài bạn có thể xem chỉ dẫn và download tại đây :

Alrik

thangcf96 mình nghĩ là thiếu driver rồi bạn ơi bạn có thể dùng easy driver để cài bạn có thể xem chỉ dẫn và download tại đây : Dẫn link 4r khác coi chừng ăn point nhé bạn

Ko phải thiếu driver đâu, thiếu thì không nghe được tiếng luôn.

Chắc nó bị ẩn đi đâu đó.

Kaylene

j4cks0n_1st

Dẫn link 4r khác coi chừng ăn point nhé bạn
kệ chứ hữu ích là được không quan trọng

hero_20_vn

thangcf96 kệ chứ hữu ích là được không quan trọng sao không viết google đi hữu ích quá mà!

việc cài lại windows reboot lại là thành quả ưng ý nhất của mình

tung_264

Hôm qua mình cũng bị mất biểu tượng network nhưng khởi động lại máy thì không sao nữa

Erland

sontrung24394 sao không viết google đi hữu ích quá mà!

việc cài lại windows reboot lại là thành quả ưng ý nhất của mình cài lại thì nói làm hả bạn sao bạn không bảo mua máy mới luôn quá tốt

Jock

dviadduc Hôm qua mình cũng bị mất biểu tượng network nhưng khởi động lại máy thì không sao nữa Mình cũng tương tự bạn này.Khởi động lại là ok.Nhưng mình bị mất biểu tượng IDM.Bạn thử khởi động lại máy xem.

nguyenducminh8x

vào Contol Panel >>> Sounds and Audio Devices>>>Tích vào ô Place volume icon in the taskbar xem có được ko?

( Mình đang dùng Xp nhưng chắc win7 cũng dvậy )

ice_heart97

Máy tính bị mất biểu tượng dưới thanh taskbar

máy bị mất icon loa ( nghe nhạc vẫn đươc)

Vào Start -> Run gõ regedit rồi OK.

Tìm đến khóa sau: HKEY_CURRENT_USER\Software\Cla sses\Local Settings\Software\Microsoft\Wi ndows\CurrentVersion \TrayNotify và xóa đi các giá trị: IconStreams, PastIconsStream.

Sau đó bật Task Manager, chuyển đến tab Processes, chọn explorer.exe và nhấn End Process. Tiếp theo chọn tab Applications và nhấn New Task. Trong của sổ hiện ra hãy nhập explorer.exe rồi OK. Khi đó biểu tượng điều chỉnh âm thanh của bạn sẽ lại hiện ra.

mình fix bằng cách nào những sao đó nó bị như hình trên, có cách không :adore:

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
H vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty FPT Khoa học Tự nhiên 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
M Các linh kiện của máy tính, vai trò của từng thiết bị đối với máy tính Luận văn Kinh tế 0
D nâng cao sức cạnh tranh trong việc kinh doanh máy tính và thiết bị tin học của công ty IT – JSC Luận văn Kinh tế 0
A Tìm hiểu công nghệ và dây chuyền thiết bị sản xuất bột cá, tính toán thiết kế thiết bị chính trong dây chuyền như máy sấy với năng suất 2000 Tấn bột cá/năm Luận văn Kinh tế 0
S nâng cao năng lực cạnh tranh của công ty TNHH Yên Hải (máy tính và thiết bị tin học văn phòng) Luận văn Kinh tế 2
H đẩy mạnh hoạt động tiêu thụ máy tính và thiết bị máy tính tại Công ty CP thương mại (CPTM) Việt Hoàng Sơn Luận văn Kinh tế 0
D Máy tính bị trắng màn hình rồi treo Hỏi đáp Tin học 1

Các chủ đề có liên quan khác