trongduc_dt

Chào các bạn.

Số là mình loay hoay cài đặt một số phần mềm bất rõ nguồn gốc lắm và hình như vừa cài đặt một

phần mềm "filter ổ cắm USB" gì đó bất rõ.

Sau đó, sau khi máy khởi động lại, bất thể nào sử dụng bàn phím cũng như con chuột đang kết nối

qua ổ USB. Máy tính vẫn hiện windows Vista bình thường, nhưng bất tài nào tác động vào được vì

không thể làm gì được với con chuột và bàn phím. Do đó cũng bất thể nào tháo gỡ chưong trình

vừa mới cài đặt.

Mình vừa thử vào phần "safe mode" cũng bất sử dụng được con chuột luôn.

Vào phần "restore" lại thì bất thành công. Không biết tại sao.

Mình định gỡ CPU ra rồi cài card mà sử dụng con chuột qua cổng tròn tròn (không phải USB) để tạm

thời vào windows gỡ chương trình mới cài đặt.

Thật bất biết phải làm sao? Mong các bạn giúp đỡ.

Trích từ bài của NewStage viết lúc 20:12 ngày 17/12/2009:

Chào các bạn.

Số là mình loay hoay cài đặt một số phần mềm bất rõ nguồn gốc lắm và hình như vừa cài đặt một

phần mềm "filter ổ cắm USB" gì đó bất rõ.

Sau đó, sau khi máy khởi động lại, bất thể nào sử dụng bàn phím cũng như con chuột đang kết nối

qua ổ USB. Máy tính vẫn hiện windows Vista bình thường, nhưng bất tài nào tác động vào được vì

không thể làm gì được với con chuột và bàn phím. Do đó cũng bất thể nào tháo gỡ chưong trình

vừa mới cài đặt.

Mình vừa thử vào phần "safe mode" cũng bất sử dụng được con chuột luôn.

Vào phần "restore" lại thì bất thành công. Không biết tại sao.

Mình định gỡ CPU ra rồi cài card mà sử dụng con chuột qua cổng tròn tròn (không phải USB) để tạm

thời vào windows gỡ chương trình mới cài đặt.

Thật bất biết phải làm sao? Mong các bạn giúp đỡ.

Mượn chuột và bàn phím cổng ps2 mà cắm đi bác, chưa dùng cái soft đấy bao giờ nên cũng chịu