Máy tính có triệu chứng:

+ windows media player chạy bình thường, phần cứng ổn, khi cắm vào loa thì lại nghe tiếng rù rù (ở trong loa).

+cài realtek hd audio manager lại không vào được phần mềm này,vào windows media player thì nó hiện ra báo "Windows Media Player cannot play the file because there is a problem with your sound device. There might not be a sound device installed on your computer, it might be in use by another program, or it might not be functioning properly"

Các pro giúp em với!!!

thanhtrung00009

Bác thử cái loa hay tai nghe khác xem.

Và nhớ kiểm tra driver âm thanh nha

Bạn có thể dung slimdriver để quét driver

marc_clara

Bác cho biết sound card onboard hay sound card rời, main hiệu gì??

Ít chi tiết quá sao góp ý được! Nhưng theo ý em thì bác cài không đúng driver rồi.

Bác nhớ cài chipset driver trước khi cài sound driver nhé. Thiếu chipset driver thì máy cũng không nhìn ra sound card đâu nhé.

be_can

Máy tính có triệu chứng:

+ windows media player chạy bình thường, phần cứng ổn, khi cắm vào loa thì lại nghe tiếng rù rù (ở trong loa).

+cài realtek hd audio manager lại không vào được phần mềm này,vào windows media player thì nó hiện ra báo "Windows Media Player cannot play the file because there is a problem with your sound device. There might not be a sound device installed on your computer, it might be in use by another program, or it might not be functioning properly"

Các pro giúp em với!!!

Như bạn nói thì rất có thể máy bạn bị lỗi gì đó, có thể là do virus phần mềm độc hại. Bạn có thể cung cấp thêm nhiều thông tin hơn không? về thông số cấu hình máy bạn. Theo mình thì có thể bạn nên cài drivers kèm theo máy lại. Nếu vẫn không được thì theo mình thì bạn nên quét virus thử xem, nhưng tốt nhất là bạn nên cài lại windows và quét virus hết các ổ!

Các chủ đề có liên quan khác