Hôm nay khi khởi đông máy thì trên màn hình Dos xuất hiện dòng chữ Keyboard not found, vào windows xong, em kiểm tra lại device manager thi không thấy keyboard đâu. xin tất cả người giúp đỡ. À quên, em dùng bàn phìm ps/2.

vitbau369

Kiểm tra lại xem bàn phím có sáng khi bạn gắn vào cổng P/S 2 không? Bạn nền cài lại Driver cho bàn phím nữa nhé.

boyprotuyenvo

nguyenhuuhien2 trên màn hình Dos xuất hiện dòng chữ Keyboard not found DOS cũng cần Driver hay sao mà cài driver hả 2 bố

Kiểm tra đèn bàn phím có sáng không (nhưng có lẽ là không sáng đâu, máy không nhận mà)

Có khả năng bị đứt dây bàn phím ở đâu đó (chuột gặm hay kéo mạnh quá bị đứt )

Khả năng chết cổng PS/2 của Main là rất thấp

Cuithbrig

Đầu tiên bạn phải kiểm tra đầu nối và dây dẫn xem vừa ổn chưa.Ko nhận bàn phím mà vẫn vô được windows hả?

motvongtraibong

nguyenhuuhien2 Hôm nay khi khởi đông máy thì trên màn hình Dos xuất hiện dòng chữ Keyboard not found, vào windows xong, em kiểm tra lại device manager thi không thấy keyboard đâu. xin tất cả người giúp đỡ. À quên, em dùng bàn phìm ps/2. vao day xem

---------- Bài thêm lúc 08:33 ---------- Bài trước là lúc 08:30 ----------

nguyenhuuhien2 Hôm nay khi khởi đông máy thì trên màn hình Dos xuất hiện dòng chữ Keyboard not found, vào windows xong, em kiểm tra lại device manager thi không thấy keyboard đâu. xin tất cả người giúp đỡ. À quên, em dùng bàn phìm ps/2.

Banner 468x60

Banner 468x60

HTML:

BBCode:

Thank tất cả tất cả người vừa góp ý. Bàn phím em bị đứt dây thôi, em nối lại rùi xài BT nhưng dây ngắn quá.

hongle516 DOS cũng cần Driver hay sao mà cài driver hả 2 bố

Kiểm tra đèn bàn phím có sáng không (nhưng có lẽ là không sáng đâu, máy không nhận mà)

Có khả năng bị đứt dây bàn phím ở đâu đó (chuột gặm hay kéo mạnh quá bị đứt )

Khả năng chết cổng PS/2 của Main là rất thấp Dos không cần nhưng Windows cần chứ bạn. Vào Windows không có đương nhiên Dos cũng không có thôi. Thông thường trường hợp đầu tiên là cài Driver mà.

hanbongvan

donaltqt89 Chỉnh lại port P/S2 trong Bios đi bạn giờ bàn phím không dùng được thì vào boot bằng kiểu gì hả bạn.

sweet_love_nna

may em dang dungv thj tu dung mất tín hiệu bàn phím. khoi dog lại củng không dc. windows 7` dang viết = phjm ảo

Chaschunka

chithanh1213 may em dang dungv thj tu dung mất tín hiệu bàn phím. khoi dog lại củng không dc. windows 7` dang viết = phjm ảo Bạn thử kiểm tra cap nối xem sao

Các chủ đề có liên quan khác