haisquallion_dj

Vừa rồi minh ghost lại windows và khi shutdown máy thi nó hiện lên dòng : it is now safe to turn off your computer. Thế là máy đứng đờ ra. Nhưng khi ần nhẹ vào nút Power thì tắt dc.

Mình vừa tìm cách khắc phục trên các diên đán khac nhung không épphê.

Mong các bạn Pro giúp mình! TKS

ductamtcnh3

thuc_sanker Vừa rồi minh ghost lại windows và khi shutdown máy thi nó hiện lên dòng : it is now safe to turn off your computer. Thế là máy đứng đờ ra. Nhưng khi ần nhẹ vào nút Power thì tắt dc.

Mình vừa tìm cách khắc phục trên các diên đán khac nhung không épphê.

Mong các bạn Pro giúp mình! TKS
Vậy có khả năng windows của bạn bị lỗi rồi. Windows lậu thì khỏi bàn, cài lại thôi.

Ở Việt Nam mình thì 10 kái máy bàn thi hết 9 kái là xài windows lậu rối bán ơi!

Bác nói thế thi em pó chim

nhibecky_annie

vao setting vào cotrol panel vô power options chon advancer coi 2 hang dưới ỡ POWER OPTIONS hang thứ nhứ có chon shust down không nếu không phãi trã nó về shust down hàng 2 stant by nếu đúng như vậy ỡ windows xp mà không shut down đươc nũa thì ghost lai bãn khác cho chắc ăn

---------- Bài thêm lúc 14:11 ---------- Bài trước là lúc 14:03 ----------

kiễm tra thêm mục USP VÀO select có hàng phai là non không nếu không phãi trã nó về NON

Anlon

Troi oi la troi, cai do thi vo muc setting ma chinh!

may không bi ji` dau, ban ghost cua ong cai dat la luc shut down xong báo ra cái tin đó nghĩa là :"bj bạn có thể tắt máy"

Mún shut down bình thường vô mục control panel mà lục!

Oh my chúa, máy bạn hoàn toàn bình thường!

Badden

chắc còn dính cái chương trình nào trong máy nên nó không cho tắt liền thử mở tasmanager xem còn dính gì không

chuheonho321

Bó tay rồi đấy,máy bạn chắc cũng là máy đời cũ đúng k?Lúc trước mình cũng từng bị có lên diễn đàn hỏi mà chẳng tìm được cách giải quyết đành phải cài lại windows 98 mới hết bị.

Cái này tương tự với con Pen III của mình cách đây mấy năm, mỗi lần tắt máy là nó hiện lên dòng đó, chỉ có bấm tắt nguồn thôi.

Đã cài lại windows nhiều lần mà vẫn bị.

quangchanhai

nếu không hết bệnh mà làm biếng đem ra thợ chị còn 1 cách thui .THAY BỘ RUỘT BÊN TRONG là hết bệnh này ngay

Các chủ đề có liên quan khác