tình hình là máy tính của mình dạo này cứ cắm điện vào là tự khởi động trong lúc đó mình chưa bấm nút khởi động mong mây bạn chỉ giúp

phong_phieu

Cái này bạn xem lại nut khởi động của bạn ấy.

Mà bạn đang dùng máy bàn hay Laptop

Nếu máy bàn thì xem lại nut khởi động ấy. thế nhé !

Còn laptop thi nên xem lại nguồn.

mình xài máy để bàn nút power không bị gì hết pin vẫn còn cứ cắm điện vào lá nó tự khởi động mình không cần khởi động.

Egan

tigon11design11 mình xài máy để bàn nút power không bị gì hết pin vẫn còn cứ cắm điện vào lá nó tự khởi động mình không cần khởi động.

Lỗi cắm nguồn main tự chạy có 2 nguyên nhân.

1. Trong CMOS định chế độ tự động bật nguồn nếu trước đó gặp lỗi (tắt ngang hay gì đó đại loại).

Chỉnh lại như sau:

Máy tính tự khởi động chỉ có 1 trong 3 trường hợp sau (đều do chỉnh trong BIOS):

- Chức năng Hẹn giờ bật máy (Không xảy ra).

- Chức năng Wake up on Lan, khởi động máy tính qua mạng Lan (nên nhớ máy tính nối với modem thì cũng có thể coi là mạng Lan).

- Chức năng AC function: có các thiết lập

+ Always off: có điện vào không khởi động máy.

+ Always on: cứ cắm điện vào là khởi động máy.

+ Last state: căn cứ vào tình trạng trước khi mất điện (hay rút dây cắm), nếu khi mất điện máy đang bật thì khi có điện trở lại máy tự khởi động, ngược lại thì không!.

2.Lỗi main: Nguồn bị ép chạy cưỡng bức

do chập MOSFET đảo hay lỗi chip SIO (khò lại hay thay luôn chip này).

rocklonely1088

Chào bạn, Đăng Khoa xin được lũy ý câu hỏi của bạn như sau:

Theo mình tình trạng máy của bạn ngoài những nguyên nhân trên thì có thể do:

+ IC nguồn của bạn có vấn đề, nó kích nguồn trực tiếp làm cho máy tính của bạn khởi động ngay lập tức

+ IC dao động trên Main của bạn bị hư

+ Bị phù tụ trong Bộ Nguồn hay trên Main

+ Bị chập tại Jack cắm nguồn (Power - Reset)

Nếu bạn không có thiết bị hay điều kiện để kiểm tra bạn nên mang máy qua các trung tâm sửa chữa để kiểm tra.

Chúc bạn may mắn.

world_boy_17

dangkhoaonline01 Chào bạn, Đăng Khoa xin được lũy ý câu hỏi của bạn như sau:

Theo mình tình trạng máy của bạn ngoài những nguyên nhân trên thì có thể do:

+ IC nguồn của bạn có vấn đề, nó kích nguồn trực tiếp làm cho máy tính của bạn khởi động ngay lập tức
+ IC dao động trên Main của bạn bị hư
+ Bị phù tụ trong Bộ Nguồn hay trên Main

+ Bị chập tại Jack cắm nguồn (Power - Reset)

Nếu bạn không có thiết bị hay điều kiện để kiểm tra bạn nên mang máy qua các trung tâm sửa chữa để kiểm tra.

Chúc bạn may mắn. IC dao động lỗi thì có mà khởi động .Chưa kể IC dao động của mạch nào nói chung vậy thì thua .Phù tụ thì chỉ hay khởi động lại thôi ,chứ chả ảnh hưởng đến cắm nguồn tự chạy .

Rawiella

thế khắc phục như thế nào vậy bạn.Máy mình cũng đang bị như vậy ?Intel D 845GVFN!

Các chủ đề có liên quan khác