my_love9925

Tình hình là em đang xài con Dell Inspiron N4030 core i3. Trưa hôm nay em dùng xong thì Shutdown đi ăn cơm, ăn xong quay về phòng vừa rót cốc nước đang định uống thì thấy nó tự nhiên khởi động. Mà trước khi đi em vừa Shutdown rồi. Ai biết nó bị bệnh gì thì giúp em với

Leith

thử lại lần nữa xem. nếu bị thì mới đáng nói,chứ có lần đó không bít sao,vô tình gì đó thui

sanacpn_vui

Nguyên nhân của bạn có thể là do mỗi lần Shutdown thì máy cần User chạy phần cài đặt driver USB nên sẽ tự khởi động lại. Cách khắc phục là: tắt máy rồi bật lại, trong lúc khởi động vào phần bios setup kiếm phần wake on lan, bạn hãy disable nó. Sau đó F10 save and exit.

Nếu vẫn chưa được bạn có thể thử nguyên nhân khác:

1. Click chuột phải vào My Computer , chọn Properties

2. Chọn Advanced Tab

3. Ngay dưới Startup and Recovery, click Settings để mở hộp rõ hơn Startup and Recovery

4. Bỏ dấu check ở dòng Automatically restart

5. click OK nhiều lần để thoát ra.

hay cũng có thể là lỗi phát sinh do cài driver mới. Nói chung là nhiều nguyên nhân mà. Bạn thử xem sao nhé...

dichvusimthe Làm gì có chuyện tự khởi động, hay có ai đó mở máy bạn cũng nên Có mới lạ chứ. Mình ở có một mình, trước khi đi thì tắt máy khoá phòng cẩn thận, khi về thì mới ngồi xuống ghế rót nước ra chưa kịp uống là vừa thấy nó khởi động

---------- Bài thêm lúc 13:01 ---------- Bài trước là lúc 12:55 ----------

vannpro_2010 Nguyên nhân của bạn có thể là do mỗi lần Shutdown thì máy cần User chạy phần cài đặt driver USB nên sẽ tự khởi động lại. Cách khắc phục là: tắt máy rồi bật lại, trong lúc khởi động vào phần bios setup kiếm phần wake on lan, bạn hãy disable nó. Sau đó F10 save and exit.

Nếu vẫn chưa được bạn có thể thử nguyên nhân khác:

1. Click chuột phải vào My Computer , chọn Properties

2. Chọn Advanced Tab

3. Ngay dưới Startup and Recovery, click Settings để mở hộp rõ hơn Startup and Recovery

4. Bỏ dấu check ở dòng Automatically restart

5. click OK nhiều lần để thoát ra.

hay cũng có thể là lỗi phát sinh do cài driver mới. Nói chung là nhiều nguyên nhân mà. Bạn thử xem sao nhé... Mình vào Bios rồi nhưng không thấy cái phần wake on lan đó đâu cả còn cách kia thì chưa biết nữa, để thử xem sao. Dù sao cũng thanks bạn cái vì vừa góp ý :d

future_ocean007

V-Z_M3m_Wily ..hii , có thể do GHOST mở đó bạn Bạn có thể nói rõ hơn được không? Máy mình mới cài lại windows chưa đầy 1 tháng

Các chủ đề có liên quan khác