betty_nguyen

Viêm mô sợi còn gọi là đau mô cơ sợi là một hội chứng thấp thường gặp nhất với biểu hiện hội chứng mệt mỏi mạn tính và đau. Bệnh hay gặp ở phụ nữ từ 25-50 tuổi. Nguyên nhân gây bệnh chưa rõ, người ta cho rằng có thể do rối loạn giấc ngủ, trầm cảm, nhiễm virut, biến chứng của thiểu năng giáp trạng, viêm khớp dạng thấp hay ở nam giới là khó ngủ. Biểu hiện bệnh: thường gặp bệnh nhân nữ trước tuổi mãn kinh có đau nhức kéo dài, cứng khớp toàn thân, nổi bật là đau ở cổ, vai, thắt lưng và vùng hông. Bệnh nhân còn thấy mệt mỏi, rối loạn giấc ngủ, tê bì, đau đầu mạn tính. Bệnh nhân chỉ làm việc gắng sức nhẹ đã thấy đau và mệt mỏi tăng lên. Tuy bệnh nhân có bệnh nhưng khám thấy bình thường, chỉ phát hiện những điểm đau khi sờ nắn ở một số nơi như: cơ thang, phía trong gối và lồi cầu ngoài khuỷu tay. Về điều trị cần kết hợp dùng thuốc với các biện pháp trị liệu khác. Mẹ cháu cần khám ở chuyên khoa thần kinh từ đó bác sĩ sẽ tư vấn cách điều trị cụ thể.

Bệnh này thì mình biết, mẹ mình cũng bị như thế trong 1 thời gian dài, nhưng giờ đã khỏi rồi, mẹ mình đã nhờ 1 ông bác sỹ đang công tác trên vĩnh phúc chữa trị theo phương pháp riêng gì đó. nếu bạn đang ở hà nội thì có thể liên lạc với mình 01693 628 128 mình sẽ chỉ giúp bạn người đã chưa cho mẹ mình.

Các chủ đề có liên quan khác