Garron

Việc có quá nhiều game bắn súng chiến tranh thế giới thứ II không đồng nghĩa với chuyện không có trò chơi chất lượng cao thuộc thể loại này. Medal of Honor: Airborne là một ví dụ. Khởi đầu rất chậm chạp, nhưng càng về sau, trò chơi càng chứng minh được giá trị của nó.

Airborne không có được một cốt truyện rõ ràng. Đơn giản đó là thế chiến thứ II, quân phát xít cần bị tiêu diệt và thế giới cần được cứu vớt. Bạn là thành viên của đơn vị Airborn, luôn khởi đầu cuộc chiến từ trên máy bay và nhảy xuống chiến trường để thực hiện nghĩa vụ của một người lính thuộc phe Đồng minh. Trước mỗi nhiệm vụ, người chơi được thông báo tóm tắt những gì đang diễn ra và mục tiêu cần hoàn thành.

Khi vừa lao ra khỏi máy bay, bạn nên phải điều khiển dù để đến được điểm đáp đánh dấu khói màu xanh lá cây, ám chỉ nơi đủ an toàn để bạn không bị xơi đạn của địch khi còn lơ lửng. Về lý thuyết, nhảy dù mở ra một cách chơi rất mới. Bạn có thể hạ xuống bất cứ chỗ nào mình muốn. Nhưng thực tế những tình tiết trong game lại không phải vậy, trên trời luôn có những bức tường vô hình ngăn cản người chơi bay đến những điểm quá thuận lợi. 9 trên 10 lần sai sót (khi không tiếp đất ở điểm xanh), bạn dễ dàng bị hạ.

Game cũng luôn có một số điểm hạ dù đặc biệt đem lại những chỗ khởi đầu rất lý tưởng, nhưng phần lớn trong số đó bạn chỉ phát hiện ra sau khi đã… chạy một hồi trên mặt đất. Do đó chúng không thực sự hữu dụng.

Khi vừa đặt 2 chân xuống chiến trường, bạn ngay lập tức phải đối diện với từng đợt sóng Phát xít thi nhau ập tới trong suốt 6 level của game. 6 level có vẻcoi nhưmột con số quá ít ỏi, nhưng mỗi phần này lại tốn đến hơn một giờ đồng hồ để hoàn tất. Hầu hết các game thủ chơi qua Medal of Honor: Airborne đều cần đến hơn 8 giờ để kết thúc trọn vẹn.

Yêu cầu hệ thống

Operating System: Windows XP SP2

Processor: 2.8 GHz Intel Pentium 4 or AMD Athlon XP 2800+

Memory: 1GB RAM

Video Card: NVIDIA Geforce 6600GT (Some slower GPUs with higher model number’s also not recommended.) ATI Radeon X1300PRO

Video Card Memory: 128MB RAM

Operating System: Windows Vista

Processor: 3.0 GHz Intel Pentium 4 or AMD Athlon 64 3800+

Memory: 1GB RAM

si.roho

Nếu là link CTIT thì edit bài tương tự như khuôn của 4rum nhá...

edit hộ em đi chứ em có biết làm đâu

Darcell

edit hộ em đi chứ em có biết làm đâu

game này cũ rùi mà ,reup lại hả bạn,link cũ die thì thông báo vào bài đấy nhé,để mình move

game này cũ rùi mà ,reup lại hả bạn,link cũ die thì thông báo vào bài đấy nhé,để mình move

bộ game này có người up rùi hả em có thấy đâu nên mới up dấy chứ

với lại phần này tính ra là phần hấp dẫn hơn hết trong seri MoH còn gì

hôm bữa cũng thấy có mem hỏi game này nên tiện thể có em up luôn

<-- Bổ sung bài viết -->tầm 40' nữa là đầy đủ link nhá, ai vào test hộ em cái... em đi học

<-- Bổ sung bài viết -->sr vì sự chậm trễ... do cúp điện

hiện còn thiếu 3 part 17, 18, 19 đang up

yuna_ichi

cái game này chơi dở lắm , mình chơi dc nữa game là remove lun

bác chơi toàn hàng tầm cỡ MW hay BF3 mới thấy hay chắc

link vừa up xong, anh em vào down đi nhá, em out đây

Caddaric

thấy COD 5 hay hơn .

sao lại đem so với CoD nhỉ

dòng CoD xem như ông trùm của FPS còn gì

nhưng so với CoD5 mà nói hay hơn thì...

bản đó là "sự thất bại" của dòng CoD đấy