nhocquyalien

Em chào các anh chị ạ.Em có thắc mắc này mong a/c giúp đỡ.Công ty em đang tiến hành cải làm ra (tạo) đồng thời (gian) xây mới khách sạn. Trong thời (gian) gian thi công, công ty em muốn được miễn trước thuê đất, và đang đợi để ký hợp cùng thuê đất với thành phố. Vậy a/c cho em hỏi là thời (gian) hạn nộp hồ sơ xin miễn trước thuê đất tính từ ngày khởi công xây dựng công trình đó là bao nhiêu ạ?

Ramkute_3kblog

Trích:
Nguyên văn bởi kim link Em chào các anh chị ạ.Em có thắc mắc này mong a/c giúp đỡ.Công ty em đang tiến hành cải làm ra (tạo) đồng thời (gian) xây mới khách sạn. Trong thời (gian) gian thi công, công ty em muốn được miễn trước thuê đất, và đang đợi để ký hợp cùng thuê đất với thành phố. Vậy a/c cho em hỏi là thời (gian) hạn nộp hồ sơ xin miễn trước thuê đất tính từ ngày khởi công xây dựng công trình đó là bao nhiêu ạ?
Miễn trước thuê đất được quy định tại Điều 14 Nghị định 142/2005/NĐ-CP ngày 14 tháng 11 năm 2005 của Chính phủ.Thủ tục hồ sơ quy định tại Thông tư số 141/2007/TT-BTC ngày 30/11/2007 của BTC.Thời hạn nộp: Trích:
2- Nộp hồ sơ đề nghị miễn, giảm trước thuê đất: Người thuê đất nộp hồ sơ đề nghị miễn/ giảm trước thuê đất cùng thời với chuyện kê khai, nộp trước thuê đất năm đầu tiên tại Vănphòng chốngđăng ký quyền sử dụng đất hay cơ quan Tài nguyên và Môi trường. Trường hợp chuyện đề nghị miễn/giảm trước thuê đất bất đồng thời (gian) với chuyện kê khai, nộp trước thuê đất thì “Hồ sơ miễn/giảm trước thuê đất” được nộp tại cơ quan thuế trực tiếp quản lý thu.

Thank bác Tiên sinh.E cũng có xem Nghị định 142 và Thông tư 141 rồi. Nhưng e vẫn k biết thời (gian) hạn quy định phải nộp hồ sơ là khi nào, e sợ nếu nộp muộn mà k được giải quyết hay bị phạt thì nguy.

nhoc_minhon_9x

Trích:
Nguyên văn bởi kim link Thank bác Tiên sinh.E cũng có xem Nghị định 142 và Thông tư 141 rồi. Nhưng e vẫn k biết thời (gian) hạn quy định phải nộp hồ sơ là khi nào, e sợ nếu nộp muộn mà k được giải quyết hay bị phạt thì nguy.
Không sao cả, bất có quy định phạt chậm nộp hồ sơ miễn! Nếu nộp sau thì nộp cho cơ quan thuế trực tiếp quản lý thu.

Các chủ đề có liên quan khác