Dyfed

Mình đậu ĐH ngành quản lý thị trường bất động sản của dh nông lâm (nv2) và QTKD xuất nhập khẩu của cđ kinh tế đối ngoại mình đang phân vân bất biết chọn cái nào nữa, bất biết ngành bđs ra trường dễ kiếm chuyện làm không, monh các bạn tư vấn giúp mình nha .

Ngành quản lý bất động sản hiện nay đang nở rộ như 1 cơn sốt khi các nhà nước ngoài đang quan tâm đến một thi trường đầy tiềm năng như việt nam......bạn thấy đó các cao ốc mọc lên ngày càng nhiều....các vănphòng chốngbất động sản ngày càng nhiều..nhưng nguồn nhân lực chủ yếu bất chuyên sâu mà chỉ có chút kiến thức qua các lớp nghề vụ nên ngành này ra mặc dù nghe lạ nhưng lại dễ kiếm chuyện làm hơn sinh viên kinh tế nhiều do đó bạn học ngành này cũng rất tốt

Còn cao đẳng kinh tế Dn ngành quản trị kinh doanh thì học cao đẳng sau đó liên thông...điều kiện là bạn phải khá giỏi thì mới cho liên thông ngay còn trung bình thì phải đi làm 2 năm, mà bạn nghĩ xem bạn đi làm 2 năm rồi bạn còn hứng thú đi học tiếp không, bạn còn hăng say học tiếp không....nếu bất còn hứng thú học tiếp thì ôm tấm bằng cao đẳng suốt đời....mà kinh tế hiện nay sinh viên theo học ngành này rất nhiều do đó...sẽ có một lượng sinh viên kinh tế lớn ra trường..như thế chuyện làm cho người này thì xã hội làm sao đáp ứng hết...trong khi ngành quản trị bất động sản..xã hội lại cần những ng có chuyên môn cao đấy

chúc bạn quyết định sáng suốt

Tui bất biết bạn là Nam hay nử bời vì hai ngành học này có các điều kiện phát triển phụ thuộc vào giới tính nếu là nam bạn nên chọn quản lý thị trường bất động sản,ngành này đòi hỏi làm chuyện cật lực, tiếp xúc nhiều,đi lại nhiều và phụ nử khó thành công hơn nam,ngành qtkd xuất nhập khẩu đòi hỏi cẩn thận có lẻ phù hợp với nử hơn.chúc bạn sẽ chọn được trường như ý

"hatelyboy" ông nói tầm bậy mà đồi đi khuyên người khác à ,,tốt nghề trung bình thì làm gì đến 2 năm mới liên thông được ,Theo quy định bộ giáo dục người tốt nghề CĐ loại khá trở lên được liên thông liền còn trung bình phải có thời (gian) gian công tác 1 năm ,Bạn à Ngành quản lý bất động sản đó khó xơi chuyện lắm ,vì bất phải bạn nhảy vào vừa làm quản lý đâu phải trải qua nhiều thử thách từ cò(môi giới) nhà ,đất lành nghề mới thành chuyên viên quản lý bất động sản ,với lại ngành bạn học nó hẹp đi nó chỉ xin chuyện ở trong ngành bất động sản còn ngành khác bạn chỉa bằng ra người ta không nhận đâu.Quản trị kinh doanh xuất nhập khẩu ,bạn có thể xin chuyện ở bất cứ doanh nghề nào tuyển kinh doanh ,bán hàng ,XNK ,sinh viên ra trường dể xin chuyện làm tui dám chắc chắn với bạn điều đó,bạn bất tin hảy vào mấy web tuyển người toàn tuyển XNK của CĐ kinh tế đối ngoại ,ĐH nông lâm nó chuyên về nông nghề không chuyên về kinh tế đó là vì thế mà mình nói bạn học ngành đó với trường đó là khó xin hơn những trường có góc tên kinh tế nói cách khác bạn đam mê về nông nghề thì vào nông lâm.Với lại sinh viên CĐ kinh tế đối ngoại mặc dù là Hệ CĐ nhưng bất thua sinh viên trường nào ,bạn à VD bạn tốt nghề loại trung bình và bạn phải đợi 1 năm và bạn đang đi làm muốn học tiếp bạn có thể vừa học vừa liên thông ĐH kinh tế tphcm có lớp hệ trả chỉnh lớn học buổi tối cấp bằng hệ chính quy.Học nông lâm làm gì những ai học CĐ kinh tế đối ngoại điều đậu mấy cái trường mà bạn đang nói đó.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Giúp mình tả datafile này với, huhu. mình đang rất cần . InterNet 5
C Mình đang cần tư vấn mời thầu, ai biết công ty nào tư vấn chất lượng cho mình xin địa chỉ nhé? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
G Mình đang cần một số bài tập tình huống môn marketing căn bản, mong các bạn giúp? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
T Vay tiền ngân hàng ở đâu không cần thê chấp mình đang cần vay 30 triệu ai biết bảo mình vơi? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 2
J Mình đang cần quảng cáo cho sản phẩm mới, ai từng làm việc với social media agency nào rồi, tư vấn c Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 10
N Mình đang ở tp.HCM, có KT3 mình muốn mua xe trả góp thì cần thủ tục gì? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
T Cho Mình hỏi Thị trường TP HCM hiện giờ đang cần gì, và mình có thể kinh doanh mặt hàng nào được.... Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 3
G Mình đang dùng nguồn JETEK 350W. Sau khi đổi card màn hình dời mình có cần phải thay nguồn mới không Hỏi đáp Tin học 0
M Mình đang cần mua rượu Macallan 30 Năm 700ml bạn nào biết cửa hàng nào bán xin chỉ giúp ? Ẩm thực 0
N Mình đang cần tìm gia sư lớp 2 luyện chữ đẹp cho con gái mình? Sinh viên chia sẻ 1

Các chủ đề có liên quan khác