ketnoitimban

Cái Defraggler chống phân mảnh lâu quá. có người bảo nhấn task manager lên sẽ chạy nhanh, mà mình chẳng thấy chạy nhanh gì cả?

Vừa rồi đang dùng bị mất điện, có sao không?

bởi vì máy bạn lâu lắm mới phân giải một lần thì mới xảy ra hiện tượng tren, trong trường hợp đang phân giải mà bị mất điện các file đang được di chuyển trông ổ đĩa để sắp xép đang đươc phân mảnh khi bị dừng lại đột ngột có thể xảy ra lỗi file, ví dị như file RAR thường nó sẽ bị lỗi the volume is corrupt, ...

Peregrine

Cũng không hẳn như thế, nều DF mà mất điện thì đơn giản là các file không được sắp xếp lại đủ ( Với NTFS) tức là không sao cả.

Còn với FAT32 thì chưa biết

Dễ bị hỏng file lắm đặc biệt là rar và ghost.

tốt nhất đừng giải nữa vì mình vừa đọc 1 bài báo nói 1 ổ cứng suốt đời không giải phân mảnh và 1 ổ giải phân mảnh thường xuyên thì không khác gì nhau là mấy về tốc độ củng như tuổi thọ. Vì vậy mấy bữa nay mình không dùng DF nào hết luôn

Kelvin

liokocode Dễ bị hỏng file lắm đặc biệt là rar và ghost.

tốt nhất đừng giải nữa vì mình vừa đọc 1 bài báo nói 1 ổ cứng suốt đời không giải phân mảnh và 1 ổ giải phân mảnh thường xuyên thì không khác gì nhau là mấy về tốc độ củng như tuổi thọ. Vì vậy mấy bữa nay mình không dùng DF nào hết luôn Thế ah, nhưng mình nghĩ khác, window làm ra (tạo) ra ứng dụng này để làm gì chứ, với lại nhiều phần mềm khác cũng có ứng dụng này. Chắc hẳn phải có tác dụng chứ. Ví như bạn sắp xếp sách vở vào ngăn , vào kệ cho ngay ngắn thì bạn tìm lại sách vở dễ hơn là đổ đống ra chứ. Chóng phân mảnh còn giúp tiết kieemjk bộ nhớ nữa chứ, làm máy đỡ i ạch đi. Theo mình vẫn nên dùng, khoảng nưa tháng hay 1thang làm 1 lần(mình thì 1 thangs quét lần)

TheLiem_TheLiem

ntdiep89 Cái Defraggler chống phân mảnh lâu quá. có người bảo nhấn task manager lên sẽ chạy nhanh, mà mình chẳng thấy chạy nhanh gì cả?

Vừa rồi đang dùng bị mất điện, có sao không? Bạn chạy chống phân mảnh lâu vì máy bạn vừa rất lâu chưa chạy chống phân mảnh hay bạn chọn chống phân mảnh ở chế độ bình thường nên hơi lâu vì khi chống phân mảnh xong nó sẽ tối ưu các tệp tin đó.

Nếu bạn đang dùng mà mất điện hay bị dừng đột ngột thì nó sẽ bị xáo trộn, nếu quá trình này diễn ra nhiều lần thì ổ cứng của bạn sẽ bị lỗi hơn. Nhưng mình nghĩ một, hai lần thì không sao, mấy khi đang dùng thì mất điện.

ogc_vn

liokocode Dễ bị hỏng file lắm đặc biệt là rar và ghost.

tốt nhất đừng giải nữa vì mình vừa đọc 1 bài báo nói 1 ổ cứng suốt đời không giải phân mảnh và 1 ổ giải phân mảnh thường xuyên thì không khác gì nhau là mấy về tốc độ củng như tuổi thọ. Vì vậy mấy bữa nay mình không dùng DF nào hết luôn Xài Diskeeper xong tốc độ copy dữ liệu tăng lên đáng kể đấy ạ

Nói như bác này máy hãng phần mềm nó viết ra để cài vô cho nặng máy à

aprina28

milanista Thế ah, nhưng mình nghĩ khác, window làm ra (tạo) ra ứng dụng này để làm gì chứ, với lại nhiều phần mềm khác cũng có ứng dụng này. Chắc hẳn phải có tác dụng chứ. Ví như bạn sắp xếp sách vở vào ngăn , vào kệ cho ngay ngắn thì bạn tìm lại sách vở dễ hơn là đổ đống ra chứ. Chóng phân mảnh còn giúp tiết kieemjk bộ nhớ nữa chứ, làm máy đỡ i ạch đi. Theo mình vẫn nên dùng, khoảng nưa tháng hay 1thang làm 1 lần(mình thì 1 thangs quét lần) bạn nói đúng windows làm ra (tạo) ra phần mềm này để giải phân mảnh ổ đĩa, nhưng không có nghĩa nó là trả hảo trả toàn lấy ví dụ như trường hợp mất điện đột ngột chẳng hạn

Các chủ đề có liên quan khác