ngocloan_sweet

Mấy ngày nay máy mình bị gì mà khi vào facebook vẫn dc nhưng nó không hiện đầy đủ mà cứ hiện như vậy , trước đó vẫn vô bình thường . Mọi người ai biết chỉ dùm nha , thanks nhiều >

Mahkah

Do mạng của bạn yếu, nên trang không load được hết file css. Chứ không có bị sao đâu bạn, load lại vài lần là được

cun_xinh

Máy mình cũng bị thế này, mình xài laptop DELL ở chỗ làm, ngồi cùng chỗ mà máy thằng bạn kế bên vào facebook bình thường, còn của mình bị như thế này, mạng chỗ này của viettel, nhà mình xài cũng viettel thì vào thấy bình thường, riết không hiểu vì sao nữa, lần nào cũng vậy, có người bảo do lỗi cache gì đấy >

Derrek

không phải mạng yếu đâu , chỉ có nick mình vào bị vậy thôi , các nick khác vào vẫn bình thường , mới bị vài ngày àh lúc trước vẫn ngon lành , hok hiểu tại sao ? ai biết giúp dùm nha , mình cũng xài Viettel

nguyentoanhy

daigiacampha nhìn trên hình kìa, định dạng https đó, bạn thử chuyển về định dạng http xem sao hok dc luôn bạn ơi nó vẫn vậy , ai biết chỉ dùm nè , thank nhiều !!!

lúc trước mình vào fb cũng bị chặn, nhưng mình lấy IE thì vào được, nhưng vẫn bị dấu X đỏ như của bạn. bạn thử IE đi, nếu không được thì......botay

missu_mrhieu

bạn thử đổi DNS này xem

209.244.0.3

209.244.0.4

còn nếu không được nữa thì cài thêm mấy cái flash player bản mới nhất xem sao !!

sexylangtu

Chính xác là mình dùng cả Fifox và Chrome đều bị lỗi này, m dùng mạng VNPT.Có bạn nào khắc phục được thông tin lại nhé!!!

noibuonsamac001

Mình không bị hiện tượng trên, dùng IE, FF hay Chrome đều như nhau.

Mình không rành về Facebook lắm nhưng đoán có thể do chỉnh sửa host nên bị vậy???

Từ trước tới nay mình chỉ dùng cách đổi DNS 8.8.8.8/8.8.4.4 vào vô tư, chặn quá thì dùng thêm Ultrasuf chứ không hề chỉnh sửa host.

Constantine

cái này mình không bị chặn nhé các bạn vẫn vào dc nhưng nó không hiện đầy đủ như bình thường thôi , chỉ nick mình bị vậy còn nick khác vẫn vào dc

---------- Bài thêm lúc 12:34 ---------- Bài trước là lúc 12:05 ----------

tìm ra nguyên nhân rối tất cả người ơi , thì ra là ngày giờ trong máy mình bị sai nên nó hiện như vậy , chỉnh lại là ok , các bạn nào bị tương tự mình thì kiểm tra lại ngày giờ trong máy nha . thanks all

Các chủ đề có liên quan khác