Chả là thế này, mình có vào địa chỉ 192.168.1.1 nghịch. Rồi mình vào phần Quick Start để vọc, khi tới phần này

mình không biết đã đổi tên đăng nhập và mật mã mất tiêu, giờ mình không sử dụng được internet nữa. Khi vào một trang web bất kỳ nào đó nó lại hiện cái bảng thế này đây

Đáng lẽ phần này phải để mặc định của nhà cung cấp thì mới dùng được internet, mình táy máy tay chân đổi giờ dùng không được. Mọi người ai biết cách nào giúp mình với. Mạng mình dùng chung với nhà bên cạnh, mình mới xin được cái modem wifi về cắm vào phát wifi thì chỉ 1 mình laptop dùng được, điện thoại kết nối được nhưng không vào mạng được nên mình mới nghịch dại. Hix Mong mọi người giúp mình. Mình xin Thank nhiều.

iron_pigeon_vqs

Dùng VIETTEL gọi qua 0462500119 ( free từ số VIETTEL ) để hỗ trợ lại acc và pass đường truyền nhá

Canowicakte

Mọi người cho mình hỏi thêm là mạng này mình dùng chung với ông hàng xóm, modem đặt ở nhà ông ấy, mình chỉ mua dây cắm vào modem kéo về nhà dùng. Nếu mình không dùng được thì ông hàng xóm mình có dùng được không? Lúc mình điện đến tổng đài để nhờ hỗ trợ thì mình phải nói thế nào để cho người ta cung cấp lại acc và pass đường truyền vậy ạ? Mình sợ nói ông hàng xóm ổng không cho mình dùng free nữa thì khổ lắm

Như này tức là bạn reset modem về cấu hình mặc định rồi, cả bạn và hàng xóm đều không có mạng.

Bạn cứ bảo là cung cấp lại cho em tài khoản đăng kí ADSL của số thuê bao xxx( số đăng kí ADSL) để cấu hình lại modem,tham khảo cách cấu hình modem trên mạng

do.tuan79

Mọi người cho mình hỏi thêm là mạng này mình dùng chung với ông hàng xóm, modem đặt ở nhà ông ấy, mình chỉ mua dây cắm vào modem kéo về nhà dùng. Nếu mình không dùng được thì ông hàng xóm mình có dùng được không? Lúc mình điện đến tổng đài để nhờ hỗ trợ thì mình phải nói thế nào để cho người ta cung cấp lại acc và pass đường truyền vậy ạ? Mình sợ nói ông hàng xóm ổng không cho mình dùng free nữa thì khổ lắm Bây giờ chắc hàng xóm của bạn cũng không dùng được tại vì là account của nhà cung cấp đã bị change,nếu không có cấu hình lại account & pass mới thì modem không có internet không ai dùng được .Bạn phải là người đăng ký đường truyền có CMND hay người đăng ký internet thì mới được cung cấp lại account bạn ạ

DT2_VIP

Chết rồi, sao giờ trời. Giờ mà qua hỏi chắc ổng rút dây mạng ra khỏi xài luôn quá. Sinh viên cùng kiệt lấy đâu ra tiền mà bắt mạng riêng đây Tại cái tội táy máy

Các chủ đề có liên quan khác