herotroy1015

Máy của mình cài windows 7 ultimate 32bit và cài unikey 4.0 vẫn chạy bình thường nhưng không biết mình nghịch gì hay tại sao mà tự nhiên nó không khởi động cùng windows nữa. mình vừa và vẫn chọn khởi động cùng windows rồi.

khi mình vào task manager - processes và chọn end proces để tắt nó. sau đó nhấp chuột đôi vào biểu tượng của unikey trên màn hình thì lại được. vậy là sao nhỉ???.... Mình vừa gỡ nó bằng Your Unin-staller!PRO 2012 rồi cài lại, mình cũng vừa tải bản khác về cài nhưng vẫn không được. mình rất cần và sử dụng nhiều đến nó, mỗi lần khởi động mà lại làm như vậy thì bất tiện quá.

mọi người giúp mình nha. Thank tất cả người nhiều!

- bạn thêm nó vô startup để nó khởi động cùng Win: Start menu => All program => statup - chuột phải chọn open all user nếu muốn nó thực thi với tất cả các User name => kéo shortcut của Unikey trên desktop thả vô => restart lại máy coi nó vừa khởi động cùng windows chưa

- còn cái này nghĩa là sao hả bạn ?!!!

...khi mình vào task manager - processes và chọn end proces để tắt nó. sau đó nhấp chuột đôi vào biểu tượng của unikey trên màn hình thì lại được. vậy là sao nhỉ???....

thanhcarter1987

mình thử theo cách trên của bạn rồi, vẫn không được bạn ah. nhưng mình vẫn rất Thank nha.

còn task manager - processes và chọn ....... thì mình làm thế này:

đó, mình làm như vậy thì được. ai giúp mình với.

Misu

haivu58 mình vào đây này:

đó, mình làm như vậy thì được. ai giúp mình với. - àh, tui hiểu rồi nghĩa là bình thường bạn không thể khởi động Unikey bằng cách đúp chuột vô shortcut của nó trên destop đúng không trước khi end process?!

- máy bạn vẫn khởi động unikey.exe cùng windows nhưng nó không thể chạy được! bạn xài Win7 64 bit đúng không?! ngày trước, tui cũng xài bản Unikey 4.0 beta này và bị lỗi khi xử dụng với chrome. điều thú vị là khi khởi động Chrome trước thì không thể chạy nó muốn chạy Unikey là phải tắt Chrome, chỉ cần tắt Chrome nó hiện lên ngay lập tức - có lẽ bạn cũng bị như thế với 1 chương trình nào đó. lỗi này do phiên bản này không tương KẾT với windows 64bit, bạn download bản for 64bit này về chạy thử coi sao!!!

trunghieu_2810

cuongbv2103 Bạn thử vào Start gõ msconfig,chọn thẻ startup rồi chọn ô unicode thử xem. không được bạn ah, mình làm cách đó rồi, mình cũng vừa cho vào shortcut unikey vào trong startup rồi nhưng vẫn không được. dù sao vẫn Thank bạn nha

---------- Bài thêm lúc 14:31 ---------- Bài trước là lúc 14:28 ----------

dinhnguyendao - àh, tui hiểu rồi nghĩa là bình thường bạn không thể khởi động Unikey bằng cách đúp chuột vô shortcut của nó trên destop đúng không trước khi end process?!

- máy bạn vẫn khởi động unikey.exe cùng windows nhưng nó không thể chạy được! bạn xài Win7 64 bit đúng không?! ngày trước, tui cũng xài bản Unikey 4.0 beta này và bị lỗi khi xử dụng với chrome. điều thú vị là khi khởi động Chrome trước thì không thể chạy nó muốn chạy Unikey là phải tắt Chrome, chỉ cần tắt Chrome nó hiện lên ngay lập tức - có lẽ bạn cũng bị như thế với 1 chương trình nào đó. lỗi này do phiên bản này không tương KẾT với windows 64bit, bạn download bản for 64bit này về chạy thử coi sao!!! không được bạn ah. mình cài bản 32bit. không phải là lỗi do chrome mình đang nói là khi khởi động máy đó, nó không khởi động cùng mà nó như mình nói ở trên đó, chẳng biết sao nữa, có tới mức phải cài lại windows không nữa. Thank bạn nha!!

hoacomay1727

dùng yourunilstall dell lại xem sao, khởi động lại máy và cài bản RC2 (bản setup, không nên dùng bản porta...)

kilac_master

Thank tất cả người. Mình sửa được rồi, không biết có ai bị như mình không, mình vẫn nói cách sửa của mình nếu bạn nào tương tự trường hợp của mình tì làm thử xem được không nha. cũng là vô tình thôi, mình gỡ bản đó ra bằng Your Unin-staller!PRO 2012, sau đó cho chạy phần mềm dọn rác CCleaner và Wise Disk Cleaner Free cuối cùng mình khởi động lại máy và cài lại unikey thì được bạn ah.

mình không nhầm thì trong ổ C:\Users\PHAM VU\AppData\Local\Temp có nhiều thư mục rác mà nó ảnh hưởng trực tiếp tới quá trình chạy unikey. xóa hết nó đi là dùng lại được. không biết có phải không???...

Thank tất cả tất cả người nha.

Các chủ đề có liên quan khác