có ai cao thủ laptop cho e hỏi : con laptop e cấu hình cũng không yếu (core i3,ram 2gb,hdd 320..) nhưng không hiểu tại sao dạo này nó hay bị đơ khoảng tầm mấy s rồi lại bt,mặc dù máy không chạy chương trình j cả,lúc đầu thì còn ít nhưng gần đây thì bị liên tục..thậm chí xem video online bị đứng hình mặc dù tiếng vẫn chạy (mạng ngon,cài driver đầy đủ..)..thêm nữa khi chạy các chương trình cài trên máy thì cũng hay bị đơ như vậy,ví dụ như chat = yahoo thì gõ chữ 1 lúc sau mới thấy xuất hiện,chơi webgame chat 1 lúc chữ mới hiện ra,nhất là lướt web = ie

có vẻ như ngày càng nghiêm trọng hay sao mà dạo này chuột cảm ứng cũng điên theo,chạy lung tung,ko điều khiển được..

máy e vừa fomat lại toàn bộ ổ cứng,cài windows mới + driver đầy đủ,e cũng dùng mấy phần mềm test trong hirent b00t kiểm tra toàn bộ rồi,ram + hdd không bị sao cả..e k0 biết là máy e bị sao nữa,mong có pr0 nào ra tay cứu giúp.hiz

songynphan

cái này phần lớn là do bản windows hay driver , cài thử bản khác và update bản mới nhất bios, driver xem thế nào

kenbi0

bác sĩ râu Bạn cho biết con Laptop hiệu gì, và bạn đang xài bản windows nào vậy? máy mình sony vaio eb32eg,mình dùng windows 7 ultimate 32b

baby14170311

có thể là do xung đột Phần mềm ở mức độ thấp dẫn đến tốc độ xử lý của Ram không dc tốt gây đơ máy, nếu nặng hơn sẽ xuất hiện blue screen error.

ng nhân thứ 2 có thể là do bản windows bạn cài bị lỗi, hdd bị hạn chế hoạt động

thanhcong0801

langtu_ngoc cái này phần lớn là do bản windows hay driver , cài thử bản khác và update bản mới nhất bios, driver xem thế nào chak không phải do windows đâu bạn ạ,mình vừa cài thử rất nhiều windows khác nhau nhưng vẫn bị (kể cả windows xp luôn..),bản windows 7 mình đang dùng là down từ trang chủ microsoft về rồi ghi ra nên chắc là không bị lỗi..driver thì mình cài đầy đủ hết rồi,thậm chí còn lên trang chủ sony vaio down lại toàn bộ driver về cài lại mà vẫn bị..update bios thì mình không up được,ko hiểu sao dòng vaio nó dùng biostar nên muốn up phải trả phí cơ,bạn nào biết cách up bios máy vaio eb32eg thì chỉ mình với..

---------- Bài thêm lúc 10:21 ---------- Bài trước là lúc 10:16 ----------

snow0boyit có thể là do xung đột Phần mềm ở mức độ thấp dẫn đến tốc độ xử lý của Ram không dc tốt gây đơ máy, nếu nặng hơn sẽ xuất hiện blue screen error.

ng nhân thứ 2 có thể là do bản windows bạn cài bị lỗi, hdd bị hạn chế hoạt động máy t vừa cài windows xong chưa cài bất cứ phần mềm or driver nào vừa bị như vậy rồi..

bản windows này theo t là không bị sao cả,vì t down trên trang chủ microsoft về mà,cũng bản windows này thằng bạn cùng fong t cài thì không sao..t cũng vừa cài thử máy về xp nhưng cũng bị như vậy,noí chung chắc chắn không fai do windows đâu vì t cài rất nhiều windows rồi mà vẫn bị.

san.chiro

hìnhcoi nhưdo flash đó bạn ah,nếu không phải thì con cpu của bạn nó hoạt động cáo quá,kiểm tra lại cpu !

Theo tình trạng máy của bạn nêu thì có thể bị 3 trường hợp sau đây:

lỗi flash player: update bản flash mới xem sao

driver VGA bi lỗi

máy tính nhiễm virus, format toàn bộ ổ cứng rồi cài lại ( tốt hơn nên fdisk)

Máy bạn chạy có nóng lấm không?

Bạn có thể vào task manager xem tình trạng CPU hoạt động như thế nào.

shin_e

quocnguyenmk Theo tình trạng máy của bạn nêu thì có thể bị 3 trường hợp sau đây:

lỗi flash player: update bản flash mới xem sao

driver VGA bi lỗi

máy tính nhiễm virus, format toàn bộ ổ cứng rồi cài lại ( tốt hơn nên fdisk)

Máy bạn chạy có nóng lấm không

Bạn có thể vào task manager xem tình trạng CPU hoạt động như thế nào. e cũng không fai ng gà it nên cũng biết,nói chung những lỗi bác nêu trên e vừa test hết rồi,ko fai do lỗi phần mềm,e đang nghi nó bị lỗi phần cứng..

---------- Bài thêm lúc 12:04 ---------- Bài trước là lúc 12:01 ----------

boyluckky9x hìnhcoi nhưdo flash đó bạn ah,nếu không phải thì con cpu của bạn nó hoạt động cáo quá,kiểm tra lại cpu ! flash of e là bản mới nhất,e down bản mới nhất về cài mà..cpu of e hoạt động bt,chạy yahoo + xem itv + xem phim online chỉ 7 - 12%,ko thể nói là cao được,ram 29%..

---------- Bài thêm lúc 12:05 ---------- Bài trước là lúc 12:04 ----------

ong ngoc nâng cấp ram đi, heheh ? e nghĩ không fai do ram,vì lúc chạy nhiều chương trình ram cũng chỉ 29% thôi,rất ổn định..

truongboy_kute

clover2611 có ai cao thủ laptop cho e hỏi : con laptop e cấu hình cũng không yếu (core i3,ram 2gb,hdd 320..) nhưng không hiểu tại sao dạo này nó hay bị đơ khoảng tầm mấy s rồi lại bt,mặc dù máy không chạy chương trình j cả,lúc đầu thì còn ít nhưng gần đây thì bị liên tục..thậm chí xem video online bị đứng hình mặc dù tiếng vẫn chạy (mạng ngon,cài driver đầy đủ..)..thêm nữa khi chạy các chương trình cài trên máy thì cũng hay bị đơ như vậy,ví dụ như chat = yahoo thì gõ chữ 1 lúc sau mới thấy xuất hiện,chơi webgame chat 1 lúc chữ mới hiện ra,nhất là lướt web = ie

có vẻ như ngày càng nghiêm trọng hay sao mà dạo này chuột cảm ứng cũng điên theo,chạy lung tung,ko điều khiển được..

máy e vừa fomat lại toàn bộ ổ cứng,cài windows mới + driver đầy đủ,e cũng dùng mấy phần mềm test trong hirent b00t kiểm tra toàn bộ rồi,ram + hdd không bị sao cả..e k0 biết là máy e bị sao nữa,mong có pr0 nào ra tay cứu giúp.hiz

Cái này cũng có khả năng là nguồn điện cấp không đúng với yêu cầu dẫn đến máy chạy không đúng với hiệu suất của nó, nhiều khả năng cục sạc cũng là 1 vấn đề đó, máy mình cũng đang theo dõi điều cục sạc ^^

the_lonelysheep

mình cũng từng nghe 1 số điều khi cài drive cua laptop sony, drive cua nó bạn phải cài theo trình tự nhất định, không thể cài lung tung, hìnhcoi nhưcài drive màn hình, âm thanh, mạng,... mình nghe mấy thằng xài vaio nói, chứ mình cũng không rõ lắm, bạn nên đem tới trung tâm để người ta giúp di.

30_03

Neoimage183club Cái này cũng có khả năng là nguồn điện cấp không đúng với yêu cầu dẫn đến máy chạy không đúng với hiệu suất của nó, nhiều khả năng cục sạc cũng là 1 vấn đề đó, máy mình cũng đang theo dõi điều cục sạc ^^ lúc đầu mình cũng nghĩ thế,nhưng khi rút sạc ra chỉ chạy = pin thì máy vẫn thế,thậm chí mình còn bỏ pin ra rồi chỉ dùng sạc cũng bị tương tự =>chak không fai do nguồn.^^

---------- Bài thêm lúc 12:53 ---------- Bài trước là lúc 12:51 ----------

angel11121989 mình cũng từng nghe 1 số điều khi cài drive cua laptop sony, drive cua nó bạn phải cài theo trình tự nhất định, không thể cài lung tung, hìnhcoi nhưcài drive màn hình, âm thanh, mạng,... mình nghe mấy thằng xài vaio nói, chứ mình cũng không rõ lắm, bạn nên đem tới trung tâm để người ta giúp di. cái này thì mình biết vì mình dùng dòng vaio này cũng lâu rồi,nếu cài không đúng trình tự thì nó không dùng được Fn,và 1 số driver không nhận chứ không ảnh hưởng j đến máy cả..

---------- Bài thêm lúc 12:54 ---------- Bài trước là lúc 12:53 ----------

namphong.vnvn em teamviewer cho anh..yahoo anh ở dưới teamviwer làm j hả a?..add yahoo hả a?

thuongthuong210

Đem ra tiệm kêu tụi thợ vệ sinh máy, đặc biệt chỗ mấy cái quạt, kiểm tra keo tản nhiệt luôn.

Lúc cài driver thì đừng chạy càitrực tiếp.

Vô device manager, click phải rồi chọn update driver cho từng thằng sẽ tránh dc xung đột

Các chủ đề có liên quan khác