zen_nhok

nói thẳng ra thì không hẳn là giúp nhưng mà kiến thức về máy tính của em hạn chế lắm , nên thỉnh thoảng em đặt vài câu hỏi lên topic này mong các anh em giúp em giải quyết vấn đề nhé !

Hiện tại em cần tất cả người tư vấn 1 số soft hay là thủ thuật để gia tăng tốc độ download

hay tăng tốc độ máy !

rhett162

Để tăng tốc độ máy tính thì thật ra chưa hẳn vừa phải cần đến phần mềm, bạn nên dọn rác máy tính thường xuyên, gỡ bỏ phần mêm ít xài hay không xài ra khỏi máy, định kỳ kiểm tra đĩa cứng - chống phân mảnh đĩa cứng, định kỳ quét virus ổ cứng...

Cob

để tăng tốc và giúp download trên internet, bạn nên cài vào phần mềm Internet Download Manager (IDM)

Bạn lên google search tên "IDM" sẽ cho bạn link download cũng như key hay Cr-ack cho bạn xài vình viễn !

blood_of_dicth

tăng tốc mạng thì bạn vừa được giải đáp rồi

còn soft tăng tốc thì bạn xài thử sẽ bít,chẵng có hiệu quả mấy đâu ,quan trọng nhất là bạn chỉ nên cài các soft thật cần thiết thôi và dồn đĩa định kì thôi

muadong_conmua

tăng tốc máy tính và mạng thì chỉ có cách nhanh nhất là nâng cấp phần cứng, ngoài ra nên phải chỉnh lại nữa. vd tăng tốc khởi động thì tắt mấy chương trình k cần thiết đi, k cho nó khởi động cũng win

ellavip2000

uhm Thank mấy anh vừa giúp em về điều này , nhưng mà em còn cần khuyên về vài soft khác nữacoi nhưAnti virus cho máy em

Cấu hình máy em là Pentium 4 Dual Core 2.2ghz RAM2GB card Geforce9400GT 512mb

( Nhưng mà em không bít giữ gìn với chăm nom máy nên máy giờ chạy tệ lắm )

em cần mấy anh cho em lời khuyên về chuyện lựa chọn những phần mềm có ích cho máy tính với phần mềm diệt virus cho máy có cấu hình yếu , mong các anh giúp em

Các chủ đề có liên quan khác