mình lần đầu đầu ghost windows xp cho laptop nên muốn hỏi anh em 2 điều sau mong anh em trả lời dùm mình

thứ I:

mình muốn ghost cho winxp thì phải chuyển AHCI -> IDE rùi mới ghost hay cứ ghost xong rùi vào bật IDE trong bios có được không ?

mình thấy có ah em bảo là bật ide xong đến lúc không bật AHCI nữa

thứ II

mình muốn cài windows 7 // với windows xp

trên máy có sẵn windows 7 rùi, khi mình ghost windows xp , máy nó chạy thẳng vào win7 , mình dùng dual boot thì vào được windows xp nhưng lỗi màn hình xanh, khi chyển IDE trong bios thì không vào được win7 nữa còn windows xp thì báo lỗi file " ntldr "

vậy bây h mình muốn cài // thì mình tạo bản ghost windows 7, sau đó chuyển sang IDE rùi bung windows xp, sau đó bung tiếp win7 có được không vậy mọi người

mong nhận được sự trợ giúp của mọi người

thanks mọi người giúp đỡ

Gilberto

Thứ 1

Hình như là chuyển AHCI->IDE mới vào được windows xp mà. Mà không vào được AHCI cũng chẳng sao cả. Mà muốn bật lại thì update BIOS là xong chớ gì...

Thứ 2

Tốt nhất là cài mới cho nhanh. Ghost phát sinh nhiều lỗi.

Tiis

mình lần đầu đầu ghost windows xp cho laptop nên muốn hỏi anh em 2 điều sau mong anh em trả lời dùm mình

thứ I:

mình muốn ghost cho winxp thì phải chuyển AHCI -> IDE rùi mới ghost hay cứ ghost xong rùi vào bật IDE trong bios có được không ?

mình thấy có ah em bảo là bật ide xong đến lúc không bật AHCI nữa

thứ II

mình muốn cài windows 7 // với windows xp

trên máy có sẵn windows 7 rùi, khi mình ghost windows xp , máy nó chạy thẳng vào win7 , mình dùng dual boot thì vào được windows xp nhưng lỗi màn hình xanh, khi chyển IDE trong bios thì không vào được win7 nữa còn windows xp thì báo lỗi file " ntldr "

vậy bây h mình muốn cài // thì mình tạo bản ghost windows 7, sau đó chuyển sang IDE rùi bung windows xp, sau đó bung tiếp win7 có được không vậy mọi người

mong nhận được sự trợ giúp của mọi người

thanks mọi người giúp đỡ Với trường hợp của bạn thì bạn có thể làm thế này:

- Lên mạng kiếm bản xp nào tích hợp sata mới nhất để cài.

- Để nguyên ở chế độ AHCI không chuyển sang ATA nhé rồi cài xp bình thường sau khi cài xp thì trên nền windows của xp bạn cho win7 vào mà cài như vậy là cách dễ nhất còn nếu cao thủ hơn nữa thì cài 2 cái từ dos rồi tạo dual boot rồi chiến bình thường chúc bạn thành công

girlplay_bizboz

Thứ 1

Hình như là chuyển AHCI->IDE mới vào được windows xp mà. Mà không vào được AHCI cũng chẳng sao cả. Mà muốn bật lại thì update BIOS là xong chớ gì...

Thứ 2

Tốt nhất là cài mới cho nhanh. Ghost phát sinh nhiều lỗi. Ấy bạn đùa mình à, ghost sao mà phát sinh lỗi chứ bản ghost do chính tay mình tạo ra chạy cho rất nhiều máy có máy nào kêu lỗi đâu (Hay là con gái dùng nên không lỗi thì không biết )

Darryl

Với trường hợp của bạn thì bạn có thể làm thế này:

- Lên mạng kiếm bản xp nào tích hợp sata mới nhất để cài.

- Để nguyên ở chế độ AHCI không chuyển sang ATA nhé rồi cài xp bình thường sau khi cài xp thì trên nền windows của xp bạn cho win7 vào mà cài như vậy là cách dễ nhất còn nếu cao thủ hơn nữa thì cài 2 cái từ dos rồi tạo dual boot rồi chiến bình thường chúc bạn thành công nhưng không chuyển sang AHCI thì windows xp mình bị lỗi màn hình xanh mà

fullmoon.lovely

nhưng không chuyển sang AHCI thì windows xp mình bị lỗi màn hình xanh mà Thế mình mới bảo bạn kiếm cái đĩa winxp nào tích hợp chế độ sata cho nó mà, cài như thế đảm bảo không bị lỗi màn hình xanh đâu
bạn qua đây down về nhé.

Ấy bạn đùa mình à, ghost sao mà phát sinh lỗi chứ bản ghost do chính tay mình tạo ra chạy cho rất nhiều máy có máy nào kêu lỗi đâu (Hay là con gái dùng nên không lỗi thì không biết ) Nói thế để bác ấy, không xài ghost nữa. Chuyển qua xài Rollback ngon hơn...

Các chủ đề có liên quan khác