babylovemimy

Bạn nào giúp mình cái này nha, mình thanks liền
Máy mình windows XP SP2, 1G RAM, 128MB Video Card

Khi mình vào phần Add or Remove Programs ở Control Panel thì những phần mềm trước đây cài giờ mất tiêu hết (Mặc dù sử dụng nó vẫn bình thường.). Chỉ còn lại Microsoft Visual C++ 2008.

Lỗi này thì mình cũng Pó Tay, bạn nào giúp mình khắc phục được nó mình thanks bằng "Click" liền.

P/S: Cho mình hỏi thêm nha, Microsoft Visual C++ thì cần những bản nào thì đầy đủ, nếu vừa có 2008 thì có cần 2005 không ???

Jaguar Mở Registry Editor:

HKEY_CURRENT_USER\Control Panel

Tìm và xóa folder don't load Cái Registry Editor ở đâu bạn ơi, thông cảm mình không rành lắm. Bạn có thể giải KẾT rõ hơn forder don't load có tác dụng gì không ??

langtu_quay2002

dtmvz Cái Registry Editor ở đâu bạn ơi, thông cảm mình không rành lắm. Bạn có thể giải KẾT rõ hơn forder don't load có tác dụng gì không ?? vào Start >Run gõ regedit Enter rồi tìm khóa HKEY_CURRENT_USER\Control Panel , tìm trong danh sách xóa folder don't load

p3_al0n3ly_kut3

dtmvz Bạn nào giúp mình cái này nha, mình thanks liền
Máy mình windows XP SP2, 1G RAM, 128MB Video Card

Khi mình vào phần Add or Remove Programs ở Control Panel thì những phần mềm trước đây cài giờ mất tiêu hết (Mặc dù sử dụng nó vẫn bình thường.). Chỉ còn lại Microsoft Visual C++ 2008.

Lỗi này thì mình cũng Pó Tay, bạn nào giúp mình khắc phục được nó mình thanks bằng "Click" liền.

P/S: Cho mình hỏi thêm nha, Microsoft Visual C++ thì cần những bản nào thì đầy đủ, nếu vừa có 2008 thì có cần 2005 không ??? Bạn vào Start-Run, gõ Regedit.

Sau đó bạn tìm nhánh HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Uninstall.

Bạn sẽ thấy 1 loạt các danh sách phần mềm của bạn, có phần mềm hiển thị tên chi tiết, có phần mềm thì không !

Nhưng không sao, tại mỗi nhánh phần mềm bạn chuột phải sang vào nó chọn chọn New-DWORD, bạn đặt tên cho nó là SystemComponent và đặt giá trị là 0.

Hướng dẫn trên của bạn @infohoanh.

akadl87 vừa có ngừoi trả lời Có người trả lời nhưng vẫn

Thanks, comment là vui rồi

---------- Bài thêm lúc 20:31 ---------- Bài trước là lúc 19:58 ----------

Bạn ơi mình làm theo cả 2 cách rồi mà nó vẫn thế, vậy có cần Restart lại máy không vậy. Mà cái giá trị 0 là ở đâu vậy bạn

123oke Nếu bạn học IT thì cài Microsoft Visual Studio 2010 đi nhá, thế nào cũng phải cài Hihi, mình hoc lớp 10 với hy vọng sau này sẽ được học BK HN khoa CNTT, mặc dù học cũng không giỏi cho lắm. Sau khi bị lỗi này mình còn không vào được Yahoo nữa kia

Kelvin

Bạn download Microsoft Fixit về chạy để sửa lỗi.

Link ở đây:

Các chủ đề có liên quan khác