TheLiem_TheLiem

Cho mình hỏi: (ngày 23/10/2008) Mong quí Hội hướng dẫn một số nội dung sau: Kiểm toán viên được ký hợp đồng lao động bán thời gian tại công ty kiểm toán khác nếu được sự đồng ý của Ban Lãnh đạo công ty đang đăng ký hành nghề. Trong trường hợp này, các kiểm toán viên có quyền ký hợp đồng lao động với các công ty kiểm toán khác, điều này có vi phạm pháp luật về kiểm toán không?

huongphusa_1504

Trả lời:

Theo chúng tôi, thì không có quy định nào cho phép bạn được ký hợp đồng lao động với 2 công ty kiểm toán, cho dù giám đốc của cả 2 công ty kiểm toán đều đồng ý.

BBT - Web

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
N Mong quí Hội hướng dẫn một số nội dung sau liên quan đến nội dung câu hỏi số 64 và câu hỏi số 67 như Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
Z Tôi là một kế toán viên mới ra trường. Tôi có một vướng mắc rất mong Quí hội giải đáp: Công ty tôi l Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N (Trần Thanh) Ngày 18/01/2012: Tôi có một vướng mắc sau, mong Quí Hội giải đáp: Vừa qua, Bộ tài chín Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
M Ad ơi tải giúp mình 2 tài liệu này với ạ. Mong sớm nhận được link bài từ Ad. Cảm ơn Ad ạ. Khởi đầu 0
N mong ad tải giúp em tài liệu qua link với . Em sắp thi nên cần gấp ạ Khởi đầu 1
L Mong ad tải giúp e tài liệu này với ạ. e cảm ơn Sinh viên chia sẻ 1
C Mong admin có thể tải giúp mình tài liệu này Sinh viên chia sẻ 2
D Điều khiển bám quỹ đạo mong muốn của robot di động đa hướng sử dụng bộ điều khiển trượt Khoa học kỹ thuật 0
L mn giúp mk tải tài liệu này với ạ. mk đang cần gấp lắm ạ mong mn giúp đỡ ạ Khởi đầu 1
D Nghiên cứu tác dụng không mong muốn ở bệnh nhân Hemophilia được truyền chế phẩm máu tại viện huyết học - truyền máu Trung ương giai đoạn 2004 - 2008 Y dược 0

Các chủ đề có liên quan khác