Durwyn

Bạn nào có thắc mắc, hay muốn hỏi gì về Word thì viết vào đây.Mọi câu hỏi của các bạn sẽ được trả lời nhanh trong ngày.Hy vọng mình lập affair này sẽ có ích cho tất cả người_____________

hooker

Em chỉ biết chút ít về excel chứ chẳng bít tí gì về word. e hỏi tí: nếu muốn anchorage ngang trang giấy trong chat làm tnào a.?

andoangian

Bạn vào card book -> folio bureaucracy hay Double vào thanh thước dọc cho nhanh sẽ hiện ra khung Folio bureaucracy -> Tại thẻ margins -> Orientation -> mural (Tờ giấy có hình chữ A nằm ngang) -> ok

Garatun

bác ơi em lỡ tay xoá mất bài chat của bé bạn mà nó lại chưa lưu vào máy.em phải làm sao để lấy lại bài đấy bây giờ ạ.bác chỉ em nhanh nhé.em cần lắm.bài đó sắp phaỉu nộp rồi mà làm lại thì bất đủ thời (gian) gian

Shawn

Trích: Nguyên văn bởi le_minh bác ơi em lỡ tay xoá mất bài chat của bé bạn mà nó lại chưa lưu vào máy.em phải làm sao để lấy lại bài đấy bây giờ ạ.bác chỉ em nhanh nhé.em cần lắm.bài đó sắp phaỉu nộp rồi mà làm lại thì bất đủ thời (gian) gian Thế thì làm lại đi em nhé. Không có thủ thuật chat nào lấy lại được giữ liệu đó đâu.

Barrington

Trích: Nguyên văn bởi le_minh bác ơi em lỡ tay xoá mất bài chat của bé bạn mà nó lại chưa lưu vào máy.em phải làm sao để lấy lại bài đấy bây giờ ạ.bác chỉ em nhanh nhé.em cần lắm.bài đó sắp phaỉu nộp rồi mà làm lại thì bất đủ thời (gian) gian Nếu bạn lưu rồi mà lỡ xóa đi còn lấy lại được chứ chưa lưu thì chịu rùi.Bạn chịu khõ ngồi gõ lại đi, coi như nâng cao khả năng gõ bàn phím nhanh

jpow_vn

Trích: Nguyên văn bởi dissovle Bạn nào có thắc mắc, hay muốn hỏi gì về Word thì viết vào đây.Mọi câu hỏi của các bạn sẽ được trả lời nhanh trong ngày.Hy vọng mình lập affair này sẽ có ích cho tất cả người_____________ chào ban! mình tải book mà tất cả người gửi trên diễn đàn sau đó mở ra nhưng bất đọc được.làm ơn chỉ giúp mình xem phải chọn fone chữ nào?mình cám ơn

Romain

Trích: Nguyên văn bởi hoaxoan chào ban! mình tải book mà tất cả người gửi trên diễn đàn sau đó mở ra nhưng bất đọc được.làm ơn chỉ giúp mình xem phải chọn fone chữ nào?mình cám ơn Bạn nói cụ thể hơn đi đó là book dạng gì

suzuki_vn

Trích: Nguyên văn bởi hoaxoan chào ban! mình tải book mà tất cả người gửi trên diễn đàn sau đó mở ra nhưng bất đọc được.làm ơn chỉ giúp mình xem phải chọn fone chữ nào?mình cám ơn Muốn đọc được mấy bài đó bạn phải cài unikey và đổi phông chữ.Ban đầu bạn bôi đen văn bản đó rùi ấn đồng thời tổ hợp phím ctr + shif + f6.Nó sẽ hiện ra bảng Unikey toolkit.Bạn chọn nguồn là TCVN3, đích là Unicode rồi ấn " chuyển mã".Sau đó bạn archetype căn bản đó sang 1 trang mới là đọc được đó.Chúc bạn thành công

bongchay

Trích: Nguyên văn bởi meocongoc Muốn đọc được mấy bài đó bạn phải cài unikey và đổi phông chữ.Ban đầu bạn bôi đen văn bản đó rùi ấn đồng thời tổ hợp phím ctr + shif + f6.Nó sẽ hiện ra bảng Unikey toolkit.Bạn chọn nguồn là TCVN3, đích là Unicode rồi ấn " chuyển mã".Sau đó bạn archetype căn bản đó sang 1 trang mới là đọc được đó.Chúc bạn thành công Bạn ơi, mình chuyển ngựa mà lại hiện lên "can't apprehend clipboard" -' + '-' + '-' + '-' + '-> ???

Lennox

Trích: Nguyên văn bởi meocongoc Muốn đọc được mấy bài đó bạn phải cài unikey và đổi phông chữ.Ban đầu bạn bôi đen văn bản đó rùi ấn đồng thời tổ hợp phím ctr + shif + f6.Nó sẽ hiện ra bảng Unikey toolkit.Bạn chọn nguồn là TCVN3, đích là Unicode rồi ấn " chuyển mã".Sau đó bạn archetype căn bản đó sang 1 trang mới là đọc được đó.Chúc bạn thành công Trích: Nguyên văn bởi dtd1310 Bạn ơi, mình chuyển ngựa mà lại hiện lên "can't apprehend clipboard" -' + '-' + '-' + '-' + '-> ??? Vì người chỉ dẫn bạn "quên" một thao tác quan trọng là: khi bôi đen văn bản xong, nhớ nhấn CTRL-C để archetype đoạn văn bản vào Clipboard rồi mới gọi chuyển mã.

Chào bạn, Có 3 định dạng đánh chữ. 1 là Unicode, 2 là Vni - Window, 3 là TCVN3.Đối với Unicode là tất cả các tài liệu trên mạng đều xài dạng này. Nó đi cùng với chantry chữ Arial, time..., Bản chỉ cần tô đen rồi chọn chantry chữ dạng này là được.Còn đối với văn bản Việt Nam chúng ta hay sử dụng là chantry Vni-time. chantry chữ này đánh ở dạng vni-window nên bạn chọn các chantry có chữ vni-... là được.Còn TCVN 3 là các chantry ABC ở dạng .Vn... Còn bạn muốn chuyển qua lại giữa các dạng này thì phải dùng Unikey >3.6 bật phần trợ giúp đọc chuyển chantry nha bạn
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi pandadb_kt Thế thì làm lại đi em nhé. Không có thủ thuật chat nào lấy lại được giữ liệu đó đâu. Bạn vào Start -> My contempo Document. sẽ thấy tất cả các book vừa thao tác trong điều kiện máy bạn chưa resest
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi chu cam binh Nếu làm trang đứng or ngang không thì dễ. but nếu viết một văn bản vừa trang ngang vừa trang đứng thì khó. Trước mình làm luận văn tốt nghiệp, đang làm trang ngang, tới trang chuyển qua trang đứng lại không dc, không book -> folio bureaucracy -> margins -> landscape. but nó nhảy trang tùm lum không đúng như mình muốn. Bấm chỉnh miết mới được. Các anh chị, các bạn có cách nào có thể thay đổi ngang dọc trang mình muốn ko.Giúp Bình với. Chào bạn! Nếu bạn đang làm một book chat có cả trang đứng và trang ngang thì bạn có thể làm như sau.Ở cuối trang chat đứng chuẩn bị trang sau là trang ngang bạn vào cardboard bureaucracy và làm các bước sau:1/ Chọn landscape.2/ Tại mục Apply to -> Whole DocumentChúc bạn thành công

viet_team

đó là book phương pháp lập báo cáo tài chính.chỉ gíp mình nha
file đó cũng là book chat nhưng bất biết là phông chữ gì thì mới đọc được

Raedmund

Trích: Nguyên văn bởi dissovle Bạn nào có thắc mắc, hay muốn hỏi gì về Word thì viết vào đây.Mọi câu hỏi của các bạn sẽ được trả lời nhanh trong ngày.Hy vọng mình lập affair này sẽ có ích cho tất cả người_____________ Chắc gặp được cao thủ rồi. Cho mình hỏi khi mờ các File Word máy tính của mình hay làm ra (tạo) ra các File tạm Có tên tương tự với File mình đang mở nhưng mờ hơn. Nếu sau khi lựu lại văn bản và thoát ra thi File tạm này biến mất đi nhưng đang SD mà bị mất điện thì nó sẽ còn trong thư mục và bất có nội dung gì cả. Sau 1 thời (gian) gian SD máy các File này rất nhiều có cách nào để xoá nó không, xoá từng thu mục thì mất thời (gian) gian lắm, cả các File rác nữa nó tốn khá nhiều dung lượng.

Ronan

Trích: Nguyên văn bởi biennhohtx05 Chắc gặp được cao thủ rồi. Cho mình hỏi khi mờ các Book Word máy tính của mình hay làm ra (tạo) ra các Book tạm Có tên tương tự với Book mình đang mở nhưng mờ hơn. Nếu sau khi lựu lại văn bản và thoát ra thi Book tạm này biến mất đi nhưng đang SD mà bị mất điện thì nó sẽ còn trong thư mục và bất có nội dung gì cả. Sau 1 thời (gian) gian SD máy các Book này rất nhiều có cách nào để xoá nó không, xoá từng thu mục thì mất thời (gian) gian lắm, cả các Book rác nữa nó tốn khá nhiều dung lượng. Các book tạm này mục đích để lưu lại các phiên bản của tài liệuphòng chốngkhi có thể balance lại.
Nếu bạn bất thích thì bạn có thể xóa chúng đi. Không ảnh hưởng gì đến tài liệu.

muonline

Trích: Nguyên văn bởi phatnq2002 Các book tạm này mục đích để lưu lại các phiên bản của tài liệuphòng chốngkhi có thể balance lại.Nếu bạn bất thích thì bạn có thể xóa chúng đi. Không ảnh hưởng gì đến tài liệu. Pác phatnq2002 ui người ta không hỏi có ảnh hưởng gì khi xoá ko? mà Bien muốn hỏi là có cách nào xoá tất cả một lần vì xoá book 1 rất mất thời (gian) gian.Bạn thử vào chase và tìm tất cả các book có đuôi tmp (file nháp). Khi đó bán sẽ xoá được tất cả 1 lúc.Chúc bạn thành công

Yogi

Nếu làm trang đứng or ngang không thì dễ. but nếu viết một văn bản vừa trang ngang vừa trang đứng thì khó. Trước mình làm luận văn tốt nghiệp, đang làm trang ngang, tới trang chuyển qua trang đứng lại không dc, không book -> folio bureaucracy -> margins -> landscape. but nó nhảy trang tùm lum không đúng như mình muốn. Bấm chỉnh miết mới được. Các anh chị, các bạn có cách nào có thể thay đổi ngang dọc trang mình muốn ko.Giúp Bình với.

Amott

Trích: Nguyên văn bởi chu cam binh Nếu làm trang đứng or ngang không thì dễ. but nếu viết một văn bản vừa trang ngang vừa trang đứng thì khó. Trước mình làm luận văn tốt nghiệp, đang làm trang ngang, tới trang chuyển qua trang đứng lại không dc, không book -> folio bureaucracy -> margins -> landscape. but nó nhảy trang tùm lum không đúng như mình muốn. Bấm chỉnh miết mới được. Các anh chị, các bạn có cách nào có thể thay đổi ngang dọc trang mình muốn ko.Giúp Bình với. Bôi đen nội dung của 1 trang (hay các trang) muốn định lại hướng in giấy khác với các trang khác.
Vào Book - Folio Setup.
Chọn: Portrait hay Mural tùy theo yêu cầu. Margin muốn chỉnh thì cứ chỉnh theo yêu cầu.
Apply to: chọn Selected Text.
OK.

Word sẽ tự làm ra (tạo) ra các area riêng. Mỗi area sẽ có định dạng trang riêng do mình định.

Barra

Trích: Nguyên văn bởi phatnq2002 Bôi đen nội dung của 1 trang (hay các trang) muốn định lại hướng in giấy khác với các trang khác.Vào File - Folio Setup.Chọn: Portrait hay Landscape tùy theo yêu cầu. Margin muốn chỉnh thì cứ chỉnh theo yêu cầu.Apply to: chọn Selected Text.OK. Word sẽ tự làm ra (tạo) ra các area riêng. Mỗi area sẽ có định dạng trang riêng do mình định. em có cách thứ 2 mà chưa cần gõ trang giấy là có thể định dạng được trang ngang lun nhá, em thử nói bác xem có đúng ko?vào insert, chon abutting page, oksau đó vào File - Folio Setup.Chọn Portrait hay Landscape tùy theo yêu cầuok là xongnhưng cách này sẽ làm ra (tạo) ra 1 loạt trang ngang ở dưới, vì thế để chuyển trang ngang thành dọc lại làm như trên, để lại tran ngang nào bạn muốn thôi, di chuyển đến trang ngang bạn muốn đó làm các bược trên để chuyển về trang dọchơi rắc rối, thôi bạn làm như bác phat đi

Wyrttun

các bạn ơi, sao trong Word 2007 em k thấy các bước trộn văn bản tương tự W2003 nhỉ? trong Excel làm thế nào để sắp xếp danh sách theo tên?(chú thích: cột họ tên có đầy đủ họ và tên), hồi trước anh bạn em có làm nhưng tách cột thế nào ý, rồi lại giấu cột thế nào ý, rắc rối em k nhớ. có cách nào thông dụng hơn k? vì em thấy ở các trường học thường xuyên phải làm thế mà, nếu cứ làm như anh bạn em thì chết. các bạn hồi âm cho em nhé.Thanks

Các chủ đề có liên quan khác