Amos

Việc lựa chọn cổ phiếu để đầu tư còn phụ thuộc vào chiến thuật đầu tư. Ví dụ: nếu là lướt sóng trong ngày (mua bán trong ngày để ăn chênh lệch giá) người ta thường chọn những cổ phiếu quen thuộc, vừa mua bán nhiều lần, biết "tính nết" của cổ phiếu đó mới hiệu quả. Nếu là đầu cơ ngắn hạn (giữ cp vài tuần) người ta phụ thuộc vào tín hiệu thị trường. Khi cp sắp tăng giá thường có những tín hiệu chỉ báo. Còn chuyện chọn cổ phiếu bất quan trọng. Cổ phiếu nào có tín hiệu tăng giá đều mua vào được, bất kể tốt xấu.

Để giữ dài hạn, ít nhất đến cuối năm, bạn nên mua vào lúc này VFMVF1, VFMVF4. Những cổ phiếu này bất phải là cổ phiếu hot, có tiềm năng tăng giá nhiều nhất, nhưng an toàn hơn, vì giá còn thấp hơn giá trị thực của nó rất nhiều.

Chúc may mắn và thành công!

Laurenz

Hiện thời (gian) không nên đầu tư bất cứ loại cổ phiếu nào cả.tất cả các cổ phiểu trên thị trường chứng khoán đang có nguy cơ tụt giá do tình hình kinh tế giữa năm của các doanh nghề không được tiềm quan cho lắm.Bạn nên đầu tư vào sáu tháng cuối năm của các loại cổ phiếu khi bản báo cáo tài chính và tổng doanh thu trừ thuế của các doanh nghề đã trả thành.

Anton

nếu đầu tư trung và dài hạn chọn những cổ phiếu công ty mới tốt tiềm năng phát triển nhưng không phải cty vừa phát triển vào giai đoạn bão hòa..đầu tư ngắn hạn thì chọn cty có cổ phiếu được nhiều người mua sau 1 đợt điều chỉnh giá thấp xuống thì mua vào đến khi thị trường lên thì bán ra

Brantley

Theo tui thì thời (gian) điểm hiện tại nên chọn CP các ngành Ngân hàng, tài chính dầu khí, gỗ.

Yogi

bạn ơi mua AGF, CII đi mình thấy 2 loại đó tốt đấy vì tớ mua rồi mà, mà sắp đến tết trung thu rồi cậu cũng có thể mua cổ phiếu KDC đó vì sẽ tăng nhiều đó . mua nhanh lên bất là mất thời cơ đó, nếu lãi thì nhớ Thank mình nha. haha chúc thành công nha! có gì thì tìm mình nói chuyện nha!

Các chủ đề có liên quan khác