xu_nhok_9x

Chả là mình em mới kiếm được con lap.Nhưng đang phân vân không biết lên cài windows xp hay windows 7 cho nó.Cấu hình nó khá ok.chạy tốt được cả 2.Đang phân vân.Nếu cài windows 7 thấy nó hay lỗi,chưa có bản nào ổn định.Sử dụng laptop chủ yếu cho công chuyện vănphòng chốngchạy các phần mềm tương đối nhẹ nhưng yêu cầu famework vì đây là hệ thống của cty.Nếu cài xp thấy có vẻ hơi buồn chán.Thi thoảng cũng chơi game tí.Muốn hỏi anh em xem lên dùng windows nào tốt nhất cho máy.Giới thiệu em bản windows phiên bảo nào ổn ổn tí.Thanks các anh trước

Amos

simdoanhnhan Chả là mình em mới kiếm được con lap.Nhưng đang phân vân không biết lên cài windows xp hay windows 7 cho nó.Cấu hình nó khá ok.chạy tốt được cả 2.Đang phân vân.Nếu cài windows 7 thấy nó hay lỗi,chưa có bản nào ổn định.Sử dụng laptop chủ yếu cho công chuyện vănphòng chốngchạy các phần mềm tương đối nhẹ nhưng yêu cầu famework vì đây là hệ thống của cty.Nếu cài xp thấy có vẻ hơi buồn chán.Thi thoảng cũng chơi game tí.Muốn hỏi anh em xem lên dùng windows nào tốt nhất cho máy.Giới thiệu em bản windows phiên bảo nào ổn ổn tí.Thanks các anh trước ai bảo bạn là windows 7 hay lỗi vậy...win 7 được đánh giá cao hơn XP nhiều đó bạn...đã đến lúc từ bỏ bản windows vừa gần 10 năm tồn tại mà chuyển sang công nghệ mới thôi

vvhiep

e thấy bác nên cài win7 cho nó nuột, bản thân e cũng dùng w7 khá lâu rùi, cũng không có lỗi j nặng nề cả. Cá nhân e chỉ thấy chơi Aoe hơi lỗi (tỉnh thoảng bị treo máy) với không chơi được pikachu . còn tất cả game khác thì ok. Xp chán lém rùi

truongxuan

Pikachu vẫn ok mà, sao lại không chơi được, khi nào ae vnz làm giải Pikachu mở rộng lớn đê

Nếu bạn dùng cho chơi game là 9 phổ thông thì nên cài XP SP3 nếu cấu hình máy bạn bình thường , XP kiêm lun các soft office cũng tốt rùi .

Nếu bạn thích chơi các game khủng về đồ họa và máy bạn khủng , thì bạn nên chọn windows 7 U 64bit , chạy khá ổn định và tận dụng cấu hình khủng của máy . Nhưng để chơi các game phổ thôg thì bản 64bit này nhiều game không chơi dc .

Hildbrand

sao pác không cài 2 windows luôn nhỉ, vừa được này vừa được kia !

games thì cài ổ khác windows được rồi,

hieukute199x Mình nghĩ nên dùng XP. Còn nếu bạn không thích thì xấp ngửa 50 ăn 50 Xin hỏi! laptop xài ổ cứng sata có thể cài windows XP SP3 được không vậy bạn! Nó có hỗ trợ không vậy? hay phải cài thêm cái gì nữa

anh_truong

Cái đó thì tùy vào sở thích, công chuyện và cấu hình của máy nữa . Nếu cấu hình tốt thì cài windows 7 cho nó đẹp

co_ba_la90

bạn dùng windows 7 đi.không làm bạn thất vọng đâu.cái mới bao h cũng hơn cái cũ mà.như máy của mình wwin 7 chạy nhanh hơn xp.chỉ khi dùng office với cad thì hơi chậm thui vì phải load hình hơi lâu.còn lại ok hết mà.

tdatuan75

còn tùy thuộc vào mục đích sử dụng của bạn nữa, đơn giản hay cầu kì bóng bẩy, giải trí hay làm việc, bây h hầu như ngta đều chuyển sang win7 hết (nếu đủ cấu hình)

còn bạn dùng bản win7 nào thỳ còn phụ thuộc vào cấu hình của bạn nữa

Sao không cài lun 2 cái rùi thix cái nào xài cái đó he.mình dung windows 7 vừa hiện đại vừa đep mắt.

buivietdung ai bảo bạn là windows 7 hay lỗi vậy...win 7 được đánh giá cao hơn XP nhiều đó bạn...đã đến lúc từ bỏ bản windows vừa gần 10 năm tồn tại mà chuyển sang công nghệ mới thôi Hi chưa chắc nha, đánh giá cao nhưng bản phải bỏ trước ra mua windows 7 với key bản quyền chứ mấy cái key hack cùi bắp

nhungncn

Phân vân thì bác cứ chia 2 phân vùng, 1 cái cho XP, 1 cái cho Win7. Khi nào muốn sử dụng cái nào thì chọn cái đó.

Trích dẫn từ simdoanhnhan;4368518:
Chả là mình em mới kiếm được con lap.Nhưng đang phân vân không biết lên cài windows xp hay windows 7 cho nó.Cấu hình nó khá ok.chạy tốt được cả 2.Đang phân vân.Nếu cài windows 7 thấy nó hay lỗi,chưa có bản nào ổn định.Sử dụng laptop chủ yếu cho công chuyện vănphòng chốngchạy các phần mềm tương đối nhẹ nhưng yêu cầu famework vì đây là hệ thống của cty.Nếu cài xp thấy có vẻ hơi buồn chán.Thi thoảng cũng chơi game tí.Muốn hỏi anh em xem lên dùng windows nào tốt nhất cho máy.Giới thiệu em bản windows phiên bảo nào ổn ổn tí.Thanks các a

nh trước [/QUOTba

bác cứ xài win7 là ok

game nào cũng chơi được hết

co gì bac cu Phần mềm cho e 01694000388

Các chủ đề có liên quan khác