mrlinhadl

Chào bạn! Theo mình thì thế này, bạn hãy đi vào các GD đặt mua chuối xanh, đến 25 hay 26 tết bạn mới chặt và thuê 2 hay 3 người bán ở 2 hay 3 điểm, chắc chắn thành công! Nếu vào dịp tết thế nào thì bạn không có vốn nhiều thì bạn nên kinh doanh nước ngọt và bia. Bạn nên nhận theo thời điểm thì đồng vốn bạn không bị kẹt lại và có thể quay vòng. Mặt hàng chủ lực của dịp tết đấy bạn ơi. Chúc bạn thành công

traigiau_91

Bạn ở đâu vậy bạn? mình bán hoa cành, 1 cành 5 bông, hoa được đóng sẵn trong thùng, nếu mình muốn hoa nhanh nở thì ngâm vào trong thùng nhiều nước, còn không thì cứ để ngoài, hoa tươi lâu lắm bạn, năm ngoái mình đem hoa về từ 27 tết, đến mồng 1 là 1,2 bông nở, còn mấy cái kia hé nụ thôi, rồi tới qua mồng 10 mới tàn hết đó, chưng đẹp lắm. Mình thấy bán hoa dịp tết là hay nhất, vì vốn cũng ít, lời cũng khá, mà mình cũng nhàn, không sợ ôm hàng, năm ngoái bán xong phải giấu ít cành lại chưng trong nhà chứ không thì cũng hết sạch sẽ, hihi, hy vọng năm nay cũng thế.

ngomytien

Bán hoa hay bán chuối đều được hết đó bạn. Mình cũng đang định bán 2 mặt hàng này ngày tết. Thế bạn dinhcua ở đâu vậy? cùng hợp tác bán đi. nix mình là : haktxd2011

L0v3_M0n3y

Mình đang ở HN, mình cũng đang có ý định buôn chuối xanh dịp tết nguyên đán này, bạn nào có chung ý tưởng và có nguồn cung thì liên lạc với mình để cùng làm nhé, nick mình: [email protected]

Alcott

Ôi các ý tưởng của các bạn cũng hay đấy! nhưng chưa độc đáo lắm. gần tết năm ngoái mình có hơn 1 triệu tiền vốn, và mình đã đầu tư đi lấy hoa Hải đường về bán, 4 hôm đầu bán hết thu được gần 2trieu trừ chi phí đi rồi, mình lại dồn tất số vốn đó và vay thêm 2trieu nữa đi lấy hoa tiếp về bán. bán chay nhất là ngay 23 thang chạp vì rất nhiều nguoi thich mua loai hoa này về cúng. mình cũng phai thuê thêm một em bán cùng. vụ tết năm ngoái cũng kiếm được gần chục triệu từ số vốn 1trieu của mình chỉ trong vong chưa đầy một tháng. Đó cũng là năm đầu tiên mình đi buôn. mình thấy rất thú vị khi kinh doanh buôn bán cái gì đó. thực ra là loại hoa này ít người bán(ko như hoa hồng,hoa cúc, hay các loại hoa mà họ vẫn bán ngày thường).năm nay mình sẽ hợp tác thêm với một số người cùng buôn. Nếu ai thích hợp tác thì Alo cho mình cùng hợp tác làm ăn nhé, vốn không cần nhiều ,hãy bắt đầu từ số nhỏ và tích lũy lên theo sự quay vòng. : đt Nhậttrung: 0984401727.Hà nội " tự mình làm lấy -đó không phải là cách hay để kiếm nhiều tiền" các bạn hãy sử dụng tối đa các sức mạnh đòn bẩy trong KD để đạt được lợi nhuận tối đa.

tjeu_thu_bg

Ai xin tiền bảo kê vây? có chăng thì chỉ là mất tiền vé chỗ ngồi nếu nhân viên bảo vệ mặt phố hỏi, nếu không có chỗ buôn bán tử tế. Còn nếu không muốn mất tiền thì chạy xô. Ngày kiếm vài lít mà nộp vé chợ vài chục thì bõ bèn gì?!!! lăn tăn vậy sao lằm ăn lớn được??! ! Dạo trc mình cũng phải nộp vé lấy chỗ KD chứ bộ?!! mỗi ngày mất có 20k !Đấy là ở phố mình. CÒn HN chắc là hơn. Làm ăn thì phải chấp nhận khó khăn chứ.

puppylove543

Có ai ở SG cùng hợp tác kinh doanh ko...Mình có 8 triệu vốn....Cần ý tưởng và cộng tác viên...Mình là SV

andyduong_1989

Ban biet nam nay la nam gi không nam thin(tuc la con rong) cay thanh long kieng ban vao tet nam nay dc lam.minh dang co hang giao ban do nam nay ban loai cay nay rat y nghia lh: 0946055680

Các chủ đề có liên quan khác