Rusty

Uh, nhưng mà trong vòng mấy tháng đầu mỗi tháng bạn phải trả cả gốc và lãi là trên 40 triệu. Vậy thu nhập của bạn không đủ đảm bảo được khoản vay này, không khả thi lắm

uh, và bạn cũng nên xem xét lại phương án kinh doanh của mình cho hợp lí nhất!
mà bạn cũng có thể vào đây để tìm hiểu thêm nè, trang web www.smartfinance.vn

jelly0110

uhm đúng vậy, trang web tư vấn tài chính, bạn có khúc mắc thì tốt nhất là qua đó hỏi cho nhanh, có chuyên gia giải đáp cho :)

Morris

Bạn cứ vào smartfinance.vn đi, tư vấn trực tuyến không phải mất đồng nào hết nè! :)

vickyttf3714

Uh, hôm trước mình có đặt câu hỏi rồi và hôm nay đã nhận dc câu trả lời rồi nè, các bạn xem tham khảo,đây là tư vấn mình nhận dc từ smartfinance:Chào bạn,
Trước hết, để có thể vay vốn được Ngân hàng thì bạn phải đủ những điều kiện sau:Với nguồn thu nhập 10 triệu, hiện tại bạn đang có nhu cầu vay 1.3 tỷ. Tuy nhiên, với nguồn thu nhập này khó có thể vay được 1.3 tỷ vì:
Tiền gốc trả hàng tháng = số tiền vay/kỳ hạn vay = 1.300.000.000/60 = 21.666.667 đồng
Lưu ý: giả sử vay trong 5 năm
Tiền lãi tháng đầu = số tiền vay* lãi suất%(/năm)
= 1.300.000.000 * 20%/12 = 21.666.667 đồng
Tiền lãi các tháng tiếp theo = số dư nợ còn lại* lãi suất%(/năm)
= 1.278.333.333 * 20%/12 = 21.305.556 đồng
Như vậy, trong vòng mấy tháng đầu mỗi tháng bạn phải trả cả gốc và lãi là trên 40 triệu. Vậy thu nhập của bạn không đủ đảm bảo được khoản vay. Do đó, bạn có thể giảm khoản vay của mình để phù hợp với nguồn thu nhập của mình.

Các chủ đề có liên quan khác