phuonghan123

Riêng về Thương mại:
Thương mại ở đây có thể hiểu nôm na là Sale - bán hàng, khác với Ngoại thương, Thương mại thiên về bán hàng "trong nước", nếu làm đúng ngành nghề, khi ra trường vị trí của các bạn sẽ là nhân viên bán hàng, sau này có thể leo lên Giám đốc bán hàng...
Tuy nhiên, trường mình không đào tạo chuyên môn mà đào tạo Quản trị, cho nên có thể hiểu các bạn đang học Quản trị bán hàng, và tất nhiên, kiến thức chúng ta học phần lớn là quản trị, giống như khoa QTKD. Bằng TN của các bạn sẽ ghi, TN ngành QTKD chuyên ngành Thương mại.
Theo mình thì các ngành sau là dễ kiếm tiền và cũng dễ kiếm được nhiều tiền nhất, đó là Bất động sản, Chứng khoán, Thương mại..., còn về cty thuốc lá thì bạn nên bàn bạc cụ thể với nhân sự về việc bạn sắp được làm nhé

MacDonell

Tks bạn nhé, Nhưng mình đang muốn tìm hiểu cụ thể là " công việc thương mại cho công ty cổ phần Thuốc lá" công việc cụ thể đó là gì? làm tại văn phòng hay là trung gian giao dịch mua bán thuốc lá? Tks!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Hiệp định thương mại tự do Việt Nam – EU (EVFTA) và những vấn đề đặt ra với ngành nông nghiệp Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
J Thực trạng phát triển ngành thương mại của tỉnh Lào cai Công nghệ thông tin 0
B Thực trạng và giải pháp nhằm nâng cao năng lực cạnh tranh của ngành công nghiệp ô tô tại Việt Nam trong quá trình gia nhập tổ chức thương mại thế giới WTO Luận văn Kinh tế 0
T Sử dụng mô hình phân tích hiệu quả hoạt động tín dụng của Thanh Quan thuộc ngân hàng thương mại CP Nhà Hà Nội đối với các ngành xây dựng, vận tải và thông tin liên lạc Luận văn Kinh tế 0
N Cơ hội và thách thúc của thương mại hàng hoá (Cụ thể ngành da giầy) trong bối cảnh gia nhập WTO Luận văn Kinh tế 0
C Chuyên ngành kế toán tài chính doanh nghiệp thương mại công ty TNHH xuất nhập khẩu Kim Long Luận văn Kinh tế 0
D Hoạt động kinh doanh nhượng quyền thương mại ứng dụng trong ngành thực phẩm ở tpHCM - Thực trạng và giải pháp hoàn thiện Luận văn Kinh tế 0
D Thương mại nội ngành giữa Việt Nam với các nước Asean – 5 Luận văn Kinh tế 0
R thách thức và cơ hội đối với ngành Dệt - May khi Việt Nam tham gia Tổ chức Thương Mại Thế giới Luận văn Kinh tế 0
L Quản trị danh mục cho vay theo ngành kinh tế tại Ngân hàng thương mại cổ phần công thương Việt Nam Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác