Tớ là chuyên gia bị đau lưng do ngồi máy tính nhiều. Đau đến mức không thể ngồi mà cũng không thể làm được việc gì. Bà ngoại thấy tớ đau quá nên đem mật gấu pha với rượu rồi xoa bóp luôn vào chính đốt sống mà mình thấy đau nhất. Tối về tớ thấy đỡ hẳn, sáng hôm sau thì hết sạch. Từ đó đến giờ 3,4 tháng rồi mình cũng không thấy đau lại. Bạn thử xem nhé !

Caddaric

Biện pháp tập thể dục vẫn là hiệu quả bạn a.

Bạn ngồi máy khoảng 1 tiếng thôi và đi lại một chút xíu, nhiều khi công việc cuốn hút không ngừng được thì lúc nào nghỉ được thì vươn vai tập một chút, chỉ cần 1 phút thôi, sáng hay tối cố gắng tập một chút sẽ khỏe mà cải thiện được phần nhiều. có mật gấu bôi thì tốt quá, nếu có điều kiện cũng có thể mua các loại máy massage bạn a.

Chúc bạn khoẻ.

tron_hoc

Đúng đấy bạn nên tập thể dục thôi. Có thời gian thì mình tập đi bộ, chạy bộ, bận hơn thì tập trên máy, còn lười hơn nữa thì bạn dùng đai matxa.Nhưng đó là phòng bệnh, còn nếu đã có bệnh thì phải chữ trị, bạn tham khảo cái máy vật lý trị liệu Dr Hos ở gian hàng của mình thử xem, có khi bạn lại thích đấy.Mời bạn ghé thăm: Công Ty Hoàn Hảo

Ai ngồi lâu mà không đau lưng?

bạn mua máy massage của mình đi

chắc chắn sẽ cải thiện nhiều, khi đau lưng, mệt mỏi mà massage thì tuyệt vời, đơn giản chỉ việc quấn lên ghế và dựa lưng vào, thế là tuyệ vờii, hết đau lưng ngay.Mời bạn ghé thăm: Công Ty TNHH Thương Mại Dịch Vụ ĐT Việt Phát

Các chủ đề có liên quan khác