zipzupboy

Không hiểu sao sau khi ghost lại máy, cái PC của em lại dở chứng, giờ cái máy em lại bị lỗi gì rất nặng. cứ khổi động là nó đơ nó không chạy nữa, em tắt máy làm mấy lần cũng không được, nó vẫn cứ đơ. em có ghost lại nhưng cũgn không khả quan, có khi vào được thì dùng chuột một lát chuột lại đơ không di chuyển được, em đang phán đoán nó bị phần cứng, e sợ nó đang hư dần ổ cứng, nếu anh em nào biết trường hợp này rồi thì tư vấn giúp em, Thank nhiều

---------- Bài thêm lúc 09:01 ---------- Bài trước là lúc 08:30 ----------

Giúp em với các bác

Carlo

bạn test thử RAM (có gắn lỏng hay ko?), hdd (test xem có bị lỗi bad sector hay ko? dùng hiren's boot để test ), virus (khi ghost thì bạn ghost ổ đĩa c nhưng virus vẫn còn ở các ổ đĩa khác => vẫn bị virus bt, dùng antivirus scan full ở safe mode) và cuối cùng là cài đặt lại máy (chọn format trong lúc cài đặt, lưu ý: bạn nên lưu các data quan trọng), chúc bạn thành công

arc_ngothanhhai

Trước khi ghost bạn làm thế này , bỏ hiren boot vô format lại ổ C , tiến hành bung ghost . Xong xuôi chớ đugj đến mấy cái ổ , cài Antivirus rồi tiến hành quét tất cả các ổ . Xong . Xài thui

jupi1402

Để mình thử, Thank các bác. Tiếp tục cho mình ý kiến nhé, khi nào mình nhìn thấy nút Thank sẽ quay lại bấm cho các bác

bạn không nên ghost nữa mà hãy cài lại windows từ đầu xem có bị hiện tượng trên ko,nếu có thì phải test hdd xem có bị bad hay sắp ngũm ko,tiếp đó test main và cpu.goodluck

Các chủ đề có liên quan khác