máy laptop của tui bị mất hết game có sẵn của win, máy tui xài windows 7, vậy ai biết cách khôi phục lại mà không cần cài lại windows thì xin hãy chỉ dẫn tui cách làm với nhé. Thank tất cả người nhiều nhiều

Dickon

kimtinh535372 máy laptop của tui bị mất hết game có sẵn của win, máy tui xài windows 7, vậy ai biết cách khôi phục lại mà không cần cài lại windows thì xin hãy chỉ dẫn tui cách làm với nhé. Thank tất cả người nhiều nhiều bạn thử thế này nhé:

*bạn vào Start menu, gõ lệnh windows features vào hộp tìm kiếm và nhấp chọn biểu tượng Turn Windows features on or off vừa hiện ra trong danh sách phía trên

*Trong cửa sổ Windows Features mở ra, bạn chờ trong giây lát, rồi bấm đôi vào thư mục Games để làm xuất hiện danh sách game của Microsoft

*bạn đánh dấu vào ô trước tên game đó, hay đánh dấu ô trước thư mục Games để cài tất cả game

*bạn bấm OK để Windows 7 bắt đầu cài đặt những game này

*bấm phải chuột vào Taskbar và chọn Properties

*Trong hộp thoại mở ra, bạn chọn thẻ Start Menu, rồi bấm nút Customize. Ở hộp thoại kế tiếp, bạn cuộn chuột xuống dưới, đánh dấu tùy chọn Display as a link dưới mục Games và bấm OK là xong

*ok...khi vào Start menu > All Programs, bạn sẽ thấy thư mục chứa 11 game mini

mjss_eh_dyamok

goku_007

bạn thử thế này nhé:

*bạn vào Start menu, gõ lệnh windows features vào hộp tìm kiếm và nhấp chọn biểu tượng Turn Windows features on or off vừa hiện ra trong danh sách phía trên

*Trong cửa sổ Windows Features mở ra, bạn chờ trong giây lát, rồi bấm đôi vào thư mục Games để làm xuất hiện danh sách game của Microsoft

*bạn đánh dấu vào ô trước tên game đó, hay đánh dấu ô trước thư mục Games để cài tất cả game

*Trong hộp thoại mở ra, bạn chọn thẻ Start Menu, rồi bấm nút Customize. Ở hộp thoại kế tiếp, bạn cuộn chuột xuống dưới, đánh dấu tùy chọn Display as a link dưới mục Games và bấm OK là xong

cách làm không khả thi vừa thử mà không thấy file game đâu hết

nhox_lj

vuatrom95 cách làm không khả thi vừa thử mà không thấy file game đâu hết bác làm thế nào mà không ra? game nàm ngay mục đầu tiên ấy

caube_cute

tausang nhỡ game đó bị xóa hẳn trong máy rồi thì chỉ có cách là đút đĩa và repair thôi nếu vậy chỉ còn cách đó

truongxuan

goku_007

bạn thử thế này nhé:

cản ơn bạn goku_007 nhiều lắm tui vừa lấy lại được rùi ketnooi.com/forum mình là số 1

Nisien

các bạn có thể up link game len duoc ko

laptop cua tui không co o dia, ma cung không có dia windows 7 lun

hom bua cam úb vao bi virut an mat may cai phan mem

len mang search may cai game cho windows 7 ban nao cung tra loi chung chung không thi cung giong nhu cach da chi o tren

cach do chi dung khi van con game trong may tinh thoi ah

vay xin nho may bac up game len cho minh tai ve duoc ko

Graeme

greenapple628 các bạn có thể up link game len duoc ko

laptop cua tui không co o dia, ma cung không có dia windows 7 lun

hom bua cam úb vao bi virut an mat may cai phan mem

len mang search may cai game cho windows 7 ban nao cung tra loi chung chung không thi cung giong nhu cach da chi o tren

cach do chi dung khi van con game trong may tinh thoi ah

vay xin nho may bac up game len cho minh tai ve duoc không bạn cứ làm mấy cách ở trên đi, chứ game win7 không mất đâu

Các chủ đề có liên quan khác