máy tui bị hiện tượng khi mở máy vào windows nó hiện lên 1 bảng để minh nhập user va pasword, tui muốn bỏ cái này đi và chỉ cần khi mở máy là vào thẳng windows luôn. tui đã có hỏi về vấn đề này và cũng vừa có người chỉ dẫn tui như sau " vào Run gõ control userpasswords2 - ok - một cái bảng user account hiện ra đặt dấu tích vào mục user must enter....... ấnn apply, nếu một bảng nữa hiện ra là automatically log on thì để trống 2 mục pásword và confirm password nhấn 0k - 0k. khởi động lại máy xem có hỏi nữa không" tui cũng vừa làm như vậy nhưng khi vào máy thì nó vẫn lên bảng cũ nhưng khi tui nhấn ok để vào windows thì máy báo “ the local policy of this system does not permit you to logon interactively” . vừa có mấy người chỉ tui rồi nhưng vẫn không được. vậy nhờ bác nào pro hơn xin hãy chỉ giúp tui để khắc phục lỗi này nhé. cần rất gấp, thank cả nhà nhiều

foxmilk2001

kimtinh535372 máy tui bị hiện tượng khi mở máy vào windows nó hiện lên 1 bảng để minh nhập user va pasword, tui muốn bỏ cái này đi và chỉ cần khi mở máy là vào thẳng windows luôn. tui đã có hỏi về vấn đề này và cũng vừa có người chỉ dẫn tui như sau " vào Run gõ control userpasswords2 - ok - một cái bảng user account hiện ra đặt dấu tích vào mục user must enter....... ấnn apply, nếu một bảng nữa hiện ra là automatically log on thì để trống 2 mục pásword và confirm password nhấn 0k - 0k. khởi động lại máy xem có hỏi nữa không" tui cũng vừa làm như vậy nhưng khi vào máy thì nó vẫn lên bảng cũ nhưng khi tui nhấn ok để vào windows thì máy báo “ the local policy of this system does not permit you to logon interactively” . vừa có mấy người chỉ tui rồi nhưng vẫn không được. vậy nhờ bác nào pro hơn xin hãy chỉ giúp tui để khắc phục lỗi này nhé. cần rất gấp, thank cả nhà nhiều bạn dùng windows 7 hay windows xp?, nếu là windows xp thì khi khởi động ấn f8 liên tục chọn vào chế độ safe mode sao đó vào thì chọn start-setting--control panel--user accounts--change an account--chọn vào account và chọn change pass, nhập pass mới

nếu là windows 7 thì dùng đĩa hiren boot có công cụ reset pass,

Afi

bạn có xài teamviewer ko? nếu có thì ngày mai cho mình id và pass để mình chỉnh sửa luôn cho nhanh. nói qua đây hơi mất tgian

True

ctrl alt del, change pass, nhập pass cũ nhưng không nhập pass mới. Xem có được hem.

shini_de

đã nói là lỗi đó có liên wan tới pass đâu. sao ai cũng đòi xóa cái pass đó thế nhỉ? nếu có pass thì ng ta vừa chẳng phải cực khổ như thế rồi

Các chủ đề có liên quan khác