ductri_9a1

Các pro cho mình hỏi.

_Cách ep sung CPU, vì may chay châm qua nên minh muốn ep sung lên một tí xíu. CPU của minh p4 2.8 vậy ep len bao nhiêu thì được mà không ảnh hương nhiêu đến hệ thống

_ khi ep xung thì tác hai của nó gây ra là như thế nao và mưc độ ra sao.

Mong moi người giup đỡ , mình đang rất cân máy manh lên một chút.

Cũng nói thêm là cách đây mấy hôm thì cpu của minh là con dua 1.6x2 nhưng bị hỏng rồi

Thank tất cả người rất nhiều...

tjnna_pu

phươngnhi Các pro cho mình hỏi.

_Cách ep sung CPU, vì may chay châm qua nên minh muốn ep sung lên một tí xíu. CPU của minh p4 2.8 vậy ep len bao nhiêu thì được mà không ảnh hương nhiêu đến hệ thống

Cũng nói thêm là cách đây mấy hôm thì cpu của minh là con dua 1.6x2 nhưng bị hỏng rồi

Thank tất cả người rất nhiều... Ép xung thì tốc độ xử lý nó cũng chẳng nhanh hơn bao nhiêu đâu.

Nhưng nó có những mối nguy hiêm sau:

Nếu bạn ép xung mà không có tản nhiệt phù hợp thì sẽ dẫn đến cháy nổ CPU hay các linh kiện khác. Mà cháy nổ thì bạn biết hậu quả thế nào rồi đó (lỗi quá tải nhiệt rất thường xuyên xảy ra khi ép xung). Ta chỉ nên ép xung khi linh kiện như main, CPU là loại tốt và tản nhiệt tốt ...

Thân,

phươngnhi Các pro cho mình hỏi.

Thank tất cả người rất nhiều... Hi, máy bạn thế này thì chắc không đủ tiêu chuẩn OC.

Các chủ đề có liên quan khác