thang_ha69

Nhà mình ở Pleiku, dạo này thấy cái EAsy của VNpt mình bắt 3 năm trước cùi quá nên đang có ý định chuyển qua thằng khác, nhưng mà vẫn đang phân vân giữa FPT mega you( 250k trọn gói) với Viet tel ( chưa biết xài gói gì :go: ) nên giờ muốn hỏi là nên chọn mạng nào, tốc độ down từng mạng, ping chơi game của từng mạng , tốc độ về sau nó ra sao ( để mình biết mà trả tiền trước để nó khuyến mãi)

nhokGa_loveGirl

fpt đi bạn, mình thấy nó nhanh nhất đó, phục vụ cũng khá, còn mấy cái chỉ số kia minh không rành lắm

vanquang0512

FPT mình k rành nhưng thằng Viettel thì k nên sài mạng quán mình lúc trước sài thấy cùi bắp gớm

Cat

FPT đi bạn, mặc dù giới hạn băng thông nước ngoài nhưng bây giờ mấy hàng up lên host VN cũng tương đối nhiều rồi, với lại bên đó phục vụ cũng OK, kết nhất mấy em trả lời điện thoại

lowe_star_love

Dương Tuấn FPT đi bạn, mặc dù giới hạn băng thông nước ngoài nhưng bây giờ mấy hàng up lên host VN cũng tương đối nhiều rồi, với lại bên đó phục vụ cũng OK, kết nhất mấy em trả lời điện thoại có gì kết nhỉ, giọng cũng bình thường, giọng có hay không bít người thết nào, tốt nhất vẫn nên dùng VNPT, còn so sanh giữa FPT và VT thì về nhiều mặt FPT vẫn trội hơn

Manasseh

FPT đi mình đang dùng thấy hay lắm. Còn về giới hạn down thì bạn có thể dùng proxy vẫn max speed mừ

xuyenha_kr

lovelathuhan có gì kết nhỉ, giọng cũng bình thường, giọng có hay không bít người thết nào, tốt nhất vẫn nên dùng VNPT, còn so sanh giữa FPT và VT thì về nhiều mặt FPT vẫn trội hơn Cơ mà xét ở góc độ marketing với chiêu thị khách hàng, có mấy em đó trả lời thì ít nhiều gì cũng gây được cảm tình cho khách hàng, tạo ra sự tin tưởng được. Không như mấy bố bên VNPT, trả lời điện thoại cứ ồm ồm, mất cả sướng

À quên ở Q.10, SG nha

Te_Dien

Xét về 2 mạng này,FPT chúng nó sống = kinh doanh mạng nên băng thông VN hầu như Unlimited,còn băng thông nước ngoài mua 1 đường AAS 640Mbps tận hơn 70

nghìn $,cho nên phải giới hạn,mà bọn FPT cứ bắt đóng tiền nửa năm hay cả năm nên rất bực,còn Việt tel thì nó hay KM mà rẻ hơn,nhưng mỗi tội chúng nó làm về

di động là chính nên giới hạn băng thông,mà được cái là Sever 4share.vn lấy của Việt tel nên cũng nhanh

thuyphuong2310

đang dùng vietell, thấy chất lượng khá ổn, ít dịch vụ kèm theo hơn VNPT,FPT (tivi, truyen hình xem bóng đá), dc cái nó khuyến mãi rẽ 30/4/2010 lắp dặt đến giờ vẫn KM 50% chỉ có 150k thay vì 300k

VNPT tốt nhưng hậu mãi rất là kiêu đứt mạng lại sửa đưa 100k mới nhận ( vietell lịch sự cho 50k hay k cũng dc & FPT k biết ) đợi cả 5 ngày mới tới, thấy tốc độ down load thì nhanh nhất còn gameonline thấy ping hơi cao so với FPT & vietell

FPT thấy đang ra nhiều dịch vụ đi kèm nhất, mấy đứa bạn dùng cũng khen tốt, chỉ download là cần chỉnh host và proxy, ping nhỏ hơn vietell 1 tý chiến gameonline tốt nhưng đội ngũ sửa chữa ít hơn VIETELL & VNPT mùa mưa bảo mà hư thì đợi dài cổ, còn bình thường 3 - 4 ngày

theo tiêu chí rẽ, tốt, hậu mãi dịch vụ đánh giá so với tiền của SV-HS thì FPT>VIETELL>VNPT

boy_tu_lap1987

Đương nhiên là FPT rồi. thằng VNPT thì phục vụ kém, thằng viettel thì mạng cùi. FPT thì tạm ổn khâu dịch vụ, hỗ trợ, đường truyền cũng ok tuy download hơi cùi tí nhưng chơi game hết sảy

riu_hbt

FPT đi bạn, mình đang xài nè cũng ok lắm, phục vụ tốt còn VNPT nó coi mình như sh vậy, lúc đăng ký nó vui vẻ lắm xong rồi thái độ của mấy đứa GDV muốn đánh nó hết sức.

Celsus

chevyvolt FPT đi bạn, mình đang xài nè cũng ok lắm, phục vụ tốt còn VNPT nó coi mình như sh vậy, lúc đăng ký nó vui vẻ lắm xong rồi thái độ của mấy đứa GDV muốn đánh nó hết sức. thấy nhiều bác bão thái độ làm chuyện cũa VNPT tệ nhĩ

còn FPT thì nhân viên tốt lại hỗ trợ ngon

tội cái là tãi không tốt

p/s cho mình hõi GDV là gì vậy ??

kun_nhox

nói chung VNPT vẫn toàn diện hơn FPT, xài FPT thì cần có proxy ngon là ok, FPT chơi game, dow mấy host trong nước rất oke

anhem11v2

Mình khuyên bạn không nên dùng cả FPT lẫn VNPT. Mình bh đang dùng FPT nè nói chung là down phim các kiểu rất cùi bắp tốc độc chỉ được 200kb. Mình đang định chuyển sang VNPT đây nè.

boyvip_9x_cold

Ta xài VNPT thấy tốt nhất, trước vừa xài qua FPT nhưng bực cái kiểu treo đầu dê bán thịt chó nên cạch lun.

Viettel thì ta dùng mạng 3g thấy cũng tốt, còn mạng dây thì chưa biết nhưng nghe đồn không tốt lắm

Kalil

FPT dùng như cứt ý,khuyên dùng VNPT hay VT vì cả 2 đều max băng thông nó cho,còn bọn FPT lúc thì như cứt,lúc bình thường

nevercry1 thấy nhiều bác bão thái độ làm chuyện cũa VNPT tệ nhĩ

còn FPT thì nhân viên tốt lại hỗ trợ ngon

tội cái là tãi không tốt

p/s cho mình hõi GDV là gì vậy ?? gdv: Gái Dâm Vãi

Các chủ đề có liên quan khác