peng0c_15

Máy mình gần đây thường xuyên bị tràn bộ nhớ ram ( hiện tượng ram hoạt động max 100% ) trong khi mình chỉ chạy mỗi IDM và để down lần lượt khoảng 2 file đây là một số hình ảnh mình vừa chụp lại

Khá nhiều ảnh nên mình vừa để trong thẻ hide các bạn xem giúp.Mình đang dùng bản IDM 6.03 Cr-ack của bạn chien_than trong diễn đàn.Mình vừa thử gỡ ra cài lại bản 5.19 những hiện tượng vẫn bị như vậy cứ để down khoảng 1-2h gì đấy là bắt ram lại tăng đến max lúc đó không làm được gì nữa kể cả tắt máy,nên phải tháo pin.Mình đang dùng là laptop dell studio 1458.Còn nữa không biết tại sao mà mình chỉ mở mấy cái tap trong chrome mà nó chiếm ram những thế này
.Mình không thể hiểu được cái này là lỗi p.m hay là lỗi windows nữa,mình đang dùng windows 7 pro Active băng key shere trên forum thành công.Có pro nào biết thì giúp mình tý cứ như thế này thì phải đưa đi bảo hành mất,mà đến đó bảo hành cũng không biết nói thế nào cơ chẳng lẽ để cho nó down 1-2h bắt họ chờ sao hix,bỡi vì dùng bình thường thì không sao cả . Giúp me

sinhradeiu119

dotanvuong cai nay de lam ban a , chi can cai lai windows la duoc . ok Căn cứ vào đâu mà cậu nói thế.Sao cậu dám chắc là cài lại windows là được nhỡ ra nó là lỗi p.m thì cài lại windows là công cốc à.Mình rất muốn nhận được câu trả lời nhưng mà kiểu spam này thì ...

mizu_95

- Bạn vào Msconfig bỏ bớt các chương trình chạy nền không cần thiết. Thử duyệt web bằng IE hay Firefox . Chú ý phần Add on, nên gỡ bỏ bớt những add on không dùng tới thử xem

Micheal Alone Máy mình gần đây thường xuyên bị tràn bộ nhớ ram ( hiện tượng ram hoạt động max 100% ) trong khi mình chỉ chạy mỗi IDM và để down lần lượt khoảng 2 file đây là một số hình ảnh mình vừa chụp lại

Khá nhiều ảnh nên mình vừa để trong thẻ hide các bạn xem giúp.Mình đang dùng bản IDM 6.03 Cr-ack của bạn chien_than trong diễn đàn.Mình vừa thử gỡ ra cài lại bản 5.19 những hiện tượng vẫn bị như vậy cứ để down khoảng 1-2h gì đấy là bắt ram lại tăng đến max lúc đó không làm được gì nữa kể cả tắt máy,nên phải tháo pin.Mình đang dùng là laptop dell studio 1458.Còn nữa không biết tại sao mà mình chỉ mở mấy cái tap trong chrome mà nó chiếm ram những thế này
.Mình không thể hiểu được cái này là lỗi p.m hay là lỗi windows nữa,mình đang dùng windows 7 pro Active băng key shere trên forum thành công.Có pro nào biết thì giúp mình tý cứ như thế này thì phải đưa đi bảo hành mất,mà đến đó bảo hành cũng không biết nói thế nào cơ chẳng lẽ để cho nó down 1-2h bắt họ chờ sao hix,bỡi vì dùng bình thường thì không sao cả . Giúp me

Theo hình bạn chụp thì mình thấy chiếm dụng ram nhiều nhất vẫn là Chrome mà, chứ có phải IDM đâu, bạn thử gỡ bỏ Chrome hay thử sử dụng 1 trình duyệt khác rồi kiểm tra xem kết quả thế nào...

hhl_1190

KenKily Theo hình bạn chụp thì mình thấy chiếm dụng ram nhiều nhất vẫn là Chrome mà, chứ có phải IDM đâu, bạn thử gỡ bỏ Chrome hay thử sử dụng 1 trình duyệt khác rồi kiểm tra xem kết quả thế nào... Đấy là mình hỏi thêm một chút về Chrome nó chiếm nhiều ram như thế có phải là lỗi do Chorme không để mình thử gỡ ra cài lại.Còn vấn đề máy bị 100% ram là khi mình vừa tắt hết chương trình và để mỗi IDM down thôi mà vẫn bị như thế có ai giúp mình với hix.

---------- Bài thêm lúc 11:51 ---------- Bài trước là lúc 11:50 ----------

hanthienquan - Bạn vào Msconfig bỏ bớt các chương trình chạy nền không cần thiết. Thử duyệt web bằng IE hay Firefox . Chú ý phần Add on, nên gỡ bỏ bớt những add on không dùng tới thử xem Mình vừa làm không dùng Chorme nữa chủ yếu ai giải thích giúp mình cái vụ IDM thôi

Ellery

Bạn nên chuyển qua dùng FireFox đỡ chiếm Ram hơn!

Có thể 100% RAM vì phần mềm diệt virus bảo vệ thời (gian) gian thực và Internet Security quá nặng. Bạn đang dùng phần mềm diệt virus nào? Thử thay bằng phần mềm khác!

Trước đây mình dùng Bitdefender cũng bị lỗi này! Chuyển qua dùng Norton IS 2011 là lại OK. Thử xem trường hợp của bạn có như vậy không?

Bằng cách = Disable trình diệt VR rồi thử.

Arthur

Cái cốt lõi là chrome của bác kìa. windows của bác là 64 bit còn chrome là 32 bit

Có lẽ không tương thích (mình nói thế không biết có đúng không.

Còn cái vụ IDM, chắc có lẽ mấy em virut trong file của pác CT đang hoành hành đây mà.

Cr-ack xong rùi thì bạn xài diệt virut nhổ nó đí .

Thân!

trung_dinhle81

Mình đang dùng Bitdefende AT 2010 bản quyền được tặng lúc mua máy.Đã quét virut rất nhiều lấn mà chẳng phát hiện được con nào cả,dùng cả đĩa boot diệt trong Mini XP rồi vẫn không có hix.Ko lẽ lại là do bit bị lỗi phải thử gỡ đi cài lại mới được

---------- Bài thêm lúc 19:42 ---------- Bài trước là lúc 19:38 ----------

jetaudioplus Bạn nên chuyển qua dùng FireFox đỡ chiếm Ram hơn!

Có thể 100% RAM vì phần mềm diệt virus bảo vệ thời (gian) gian thực và Internet Security quá nặng. Bạn đang dùng phần mềm diệt virus nào? Thử thay bằng phần mềm khác!

. Bạn nói chỗ này mình không hiểu phần mềm diệt virut bảo vệ thời (gian) gian thực là sao nó ảnh hưởng gì đến ram tăng đến 100% .Còn về cái Internet Security quá nặng thì có lẽ là không phải rồi máy mình chạy ram 3Gb cơ mà chip cũng dùng core i5 nữa chẳng lẽ vẫn không đủ cài cái bit này sao ? Mong bạn nói rõ thank nhiều

---------- Bài thêm lúc 19:45 ---------- Bài trước là lúc 19:42 ----------

ChanhEp Cái cốt lõi là chrome của bác kìa. windows của bác là 64 bit còn chrome là 32 bit

Có lẽ không tương thích (mình nói thế không biết có đúng không.

Thân! Bản 32bit là sao hả bạn mình down trên mạng chrome chỉ có bản này thôi bạn có bản 64bit mới nhất cho mình cái link

Tina_Huynh

Nếu vậy thì khả năng do Bit đấy bạn ạ, cái này mình từng bị roài, sau đó phải chuyển sang NIS đấy! Lỗi này thường xảy ra khi bạn duyệt web một thời (gian) gian. Nhưng có tật là ngay cả khi tắt web nó cũng không trở về. Cái đó gọi là lỗi chiếm dụng RAM nhưng không chịu giải phóng khi không kô còn cần thiết, cứ thêm dần lên cho tới khi lên tới 100% thì thôi, kể cả khi máy mạnh! Lỗi này cũng mới xuất hiện gần đây của Bit thôi. Đã bị lỗi cầm giữ RAM không chịu giải phóng thì máy mạnh đến mức nào cũng thế thôi, đến lúc nào đó RAM sẽ Full, mà RAM vừa Full thì chip có mạnh (core gì) đi nữa cũng đơ máy vì tất cả giải quyết của máy đều phải qua RAM. Bạn hỉu chứ!

Chẩn bệnh từ xa thì không ai dám chắc đâu bạn, nhưng vì mình vừa gặp nên gợi ý thế, tùy bạn quyết định. Theo gợi ý của mình thì nếu không phải Bit bản quyền thì bạn nên bỏ Bit chuyển sang dùng AV khác như KIS, NIS hay thậm chí là nhiều AV khác, bạn có thể tham khảo ở Box Virus ấy.

Xìn chào các bạn. Mình cũng là nạn nhân của chuyện bị chiếm ram do IDM mình khẳng định không do trình duyệt không do antivirut gì hết mình vừa thử hết cách rồi không xài antivirut luôn không xài trình duyệt luôn vẫn thế cài mới windown trả toàn và chỉ cài thêm IDM down vẫn bị. Sao nhiều lần quan sát thì mình tìm ra 2 vấn đề: 1 là khi IDM Rebuding file là chiếm ram rất là nhiều mà khi trả thành nó không chịu giải phóng ram nó cứ giữ khư khư như thế. 2 là điều mình chưa chắc chắn lắm là nó đụng chạm với thằng nào đó của win7 mà mình chưa biết được thằng đó là gì.Đến đây mình chưa tìm cách giải quyết hay nhất ngoài chuyện lâu lâu chạy lại chạy soft giải phóng Ram chứ giải pháp dài lâu mình chưa tìm được. Rất mong giải phát tốt nhất từ các bạn.

Các chủ đề có liên quan khác