doantuyen_kkk

Chia sẻ với các bạn ebook Những câu hỏi khó cho ứng viên nữ

Những câu hỏi khó cho ứng viên nữ

Khi phỏng vấn xin việc, chị em phụ nữ thường gặp phải những câu hỏi không trực tiếp
liên quan đến công việc mà liên quan nhiều hơn đến cuộc sống và cách suy nghĩ về cuộc
sống hiện tại. Nhiều người không biết trả lời thế nào cho hợp lý. Đó là những câu hỏi gì
mà khiến chị em phụ nữ băn khoăn đến vậy? Bạn có muốn thử sức không?

1. Bạn có cho rằng giữa gia đình và sự nghiệp tồn tại sự mâu thuẫn?

Chắc hẳn bạn đã tự mình trả lời câu hỏi này nhiều lần rồi. Dĩ nhiên, nhà tuyển dụng mong
muốn bạn coi trọng công việc và cũng hy vọng bạn có một gia đình hạnh phúc. Không
thể so sánh giữa gia đình và sự nghiệp cái nào quan trọng hơn, cũng không thể khẳng
định giữa chúng không hề tồn tại sự mâu thuẫn nào, bởi sự khẳng định như vậy không
chính xác.

Trả lời: tui cho rằng bất kể trong gia đình hay trong công việc, mục đích lớn nhất của
người phụ nữ là làm cho cuộc sống của mình có ý nghĩa. tui hy vọng qua công việc, tôi
có thể khẳng định được năng lực bản thân, được mọi người tôn trọng và ngưỡng mộ, làm
cho cuộc sống của tui trở nên tốt đẹp hơn. Nhưng không ai có thể phủ nhận rằng những
người phụ nữ nông thôn quanh năm chân lấm tay bùn nuôi con cái đi học thì cuộc sống
của họ không có ý nghĩa. Giữa gia đình và sự nghiệp không thể nói cái nào quan trọng
hơn, vì cả hai đều làm cho cuộc sống của phụ nữ tốt đẹp hơn.

2. Bạn có quan điểm thế nào về tình trạng kết hôn v

các bạn download về để xem đầy đủ nhé

¨°o_O (Sống tốt mỗi ngày) o_O°

Sống đẹp mỗi ngày

Các chủ đề có liên quan khác