các bạn cùng thảo luận rồi viết thêm những trò chơi thót tim mà mình biết nhé

Mình học cấp 3 nên chỉ nêu ra mấy trò trong lớp, trường thôi các bạn thông cảm nha!

Đầu tiên là một trò nhẹ nhàng, có thể áp dụng ngay với học sinh, những người đang chán học và không có gì làm... .Vào tiết, cô giáo bắt đầu kiểm tra bài cũ (tất nhiên rồi)

Cả lớp xào xạc, mong có 1 vị ân nhân. Ngay lúc này, bạn hãy chớp thời (gian) cơ, hỏi ngay mấy thằng(cô) bạn bên cạnh xem học bài chưa? Nếu người đó nói chưa kiểu thật thà thì bạn có thể bắt đầu trò chơi rồi. Khi cô giáo hỏi: Ai xung phong lên bảng trả bài thì tất cả những người đó đều phải giơ tay, ngay cả bạn.Tùy theo số lượng người chơi thì tỉ lệ bạn bị gọi lên sẽ cao hay thấp (hên xui). Hé hé Nói chung là kiểu gì cũng tiêu 1 thằng...

Yếu quyết: Khi chơi trò này, nếu bạn muốn bảo toàn tính mạng tốt nhất là nên học bài trước

Tác dụng: Khiến cho cả lớp sôi nổi hơn, những kẻ lười học sẽ chăm học đột xuất...
Trò thứ 2 : Trò này hơi dã man và có lẽ nhiều người biết. Nhìn thì có vè không đáng sợ lắm nhưng với nạn nhân thì cực kì đau tim. Đó là trò bay cùng lan can Vài người chơi sẽ bắt một nạn nhân (túm đầu, túm chân, tay) đem lộn ngửa ra ngoài lan can.Trò này rất nguy hiểm (mất mạng như chơi). Mong các thầy cô giáo chú ý hơn về vấn đề này và phạt thật nghiêm. Với học sinh: Khi chơi thì cố gắng không để thầy cô giáo phát hiện

Tạm thời (gian) thế đã, mình sẽ viết thêm...hì hì

Xin viết thêm 2 trò nữa với chiếc eke.
Trò 1

Hai người dùng một chiếc eke hình tam giác vuông cân
Sau đó đặt hai đầu nhọn vào đầu ngón tay của hai người chơi rồi đẩy. Ai đẩy được đối thủ về phía sau thì thắng.
Trò 2

Trò này lấy từ truyện yugioh-một bộ truyện mình rất thích. Hai người ngậm đầu nhọn (cái đầu nhọn bên phải ấy) và rồi đấm nhau. Rủi bị đấm trúng cái cạnh góc vuông của eke thì tất nhiên rồi, đầu nhọn dài sẽ đâm thủng cổ họng của bạn

---------- Bài thêm lúc 11:17 ---------- Bài trước là lúc 11:16 ----------

saodanh09 Trò đầu tiên mình không hiểu gì hết Hiểu đơn giản thì học bài hay không học bài thì khi bị kiểm tra vẫn phải giơ tay xung phong hết. Ai xui xẻo thì bị gọi trúng và ăn ngỗng thôi !

Các chủ đề có liên quan khác