NKBOOT-2015 - SỨC MẠNH CỨU HỘ MÁY TÍNH CHO KỸ THUẬT VIÊN

Thân ái chào tất cả quí Ông, Bà, Cô, Bác + quí Anh, Chị + các bạn trong Forum. Đã lâu lắm rồi do thời gian có hạn, không cho phép Ngọc Khánh có thể quan tâm nhiều đến Forum, thật xin lỗi. Mong mọi người bỏ qua cho. Nhưng Ngọc Khánh không từ bỏ đam mê của mình, mình đã build một công cụ cứu hộ máy tính cần thiết cho các anh chị em kỹ thuật viên. Bản Boot thì có rất nhiều rồi, điển hình là các bản của anh Tuyến_nguyễn_đình, LinhHonHuynhDe, LangKhach, HoangKhien, ConThuongBoMe.......đã thể hiển, trang bị sức mạnh kinh hoàng cho một kỹ thuật viên. Bất kỳ một kỹ thuật viên, hay là một thợ cài win, sửa chữa máy tính dạo nào cũng đều lựa chọn cho mình một bản boot thích hợp, phong cách nhất để phục vụ cho công việc của mình. Hôm nay mình xin mạo phép tiếp nối tinh thần đam mê, build một bản boot chia sẻ cho mọi người. Nếu ai đã dùng các bản mình làm trước đây điển hình là bản gần đây nhất là NKCD.Boot.2013 thì thấy rằng bản đó vẫn còn cồng kềnh to xác quá ( Dung Lượng ) không tiện cho việc tải cũng như sử dụng. Ở bản này mình chú trọng về chất cũng như số lượng các soft. Để đáp ứng đa số người dùng thì mình không thể, mình chỉ add các phần mềm được đánh giá là cần thiết nhất phục vụ cho công việc. Nhưng vẫn thể hiện đầy đủ sức mạnh tầm cỡ, vẫn có chức năng giải trí như lướt Web, nghe nhạc hay xem phim trong thời gian chờ đợi để hoàn thành công việc của các bạn.

Thông tin Về Bản NKBOOT như sau :

Trong Dos programs thì mình vẫn add vài soft cần thiết như hình dưới

Và một số công cụ, phần mềm khác nữa.

Trong Mini Windows 7 và Mini Windows 8.1 Thì cụ thể các soft như sau

** Mini Windows Tools

Clear Temp

Disable TeraCopy Pro 2.27

Enable TeraCopy Pro 2.27

Set PageFile

ImDisk Virtual Disk Driver 1.6.0.33

** Hard Disk Tools

Partition Wizard Server 9.0

Acronis Disk Director Home 2011 Update 2

Partition Assistant Pro Edition Viet_Hoa

Partition Assistant Pro Edition TiengAnh

Partition Guru 4.6.5.56

Partition Guru Viet_Hoa

Dynamic Disk Converter 3.5 Pro

HD Tune Pro 5.50

Grub4Dos Setup

HDD Low Level Format Tool 4.25

Raid Reconstructor 4.32

Norton Disk Doctor2007

MapDrive 1.0

NTFS to FAT32

HD Sentinel

** Backup Tool

True Image Home 2013

Ghost32 12.0.0.4112

Ghost Explorer 11.5.1.2266

GhostCast Server 11.5.0.2113

Delete junk files before Backup

Gho Hash Check 1.3

** Driver Tools

Driver Genius Pro 12.0.0.1211

Double Driver 4.1.0

3DP Chip 13.06

** Network Tools

Internet Download Manager Final

TeamViewer 6.0.10642 and 8.0.16642

Fix Internet 4.0

TFtpd32 (Boot from LAN)

DNS Jumper 1.0.4

** Recovery Tools

Digital Rescue 4 Premium 4.0.0.2E

GetDataBack 4.32 for FAT

GetDataBack 4.32 for NTFS

GetData Recover My Files Pro 5.1.0.1824

ActiveUnDelete 9.5.59 Enterprise

EASEUS Data Recovery Wizard Pro

Un Fomat

MiniTool Power Data Recovery 6.6

Recuva Technician

LazesoftDataRecovery *

iCare Data Recovery Pro 5.0

CardRecovery 6.10.1210

Partition Find and Mount Pro 2.31

Ontrack EasyRecovery Pro 10.0.2.3

Active Partition Recovery 7.1.2.0

Active File Recovery 10.0.8

** System Infomation Tools

CPU-Z 1.63.0

GPU-Z 0.7.2

Hard Disk Serial Number Changer

**Office Tools

Excel

Word

PowerPoint

** Antivirus tools

Kaspersky TDSSKiller 2.8.16.0

ESET Antivirus 8 Final

Show Hidden Files By Virus

Remove Fake Antivirus 1.9.0

Win32/Sality Remover 1.2.0.616

Windows Worms Doors Cleaner 1.4.1

Bkav Detect Shortcut File Virus

BKAntiMacroVirus

** System Tools

Ultraiso

Avast! Registry Editor

Defrag Technician Edition

LCD-Test

Fix NTLDR is Missing1611838800439

** Ultilities Tools

Total Commander 8.01 Final

SysLinux_Grub4DOS_Switch

Mouse Setting

Iso-Burner

** USB Tools

USB Disk Storage Format

Test USB 1.4

Flash Memory Toolkit 2.00

Transcend JetFlash Recovery Tool

** Password Tools

Anti Deep Freeze 0.1

Anti Deep Freeze 0.4

CMOS De-Animator 2.1

Active Password Changer Pro

Admin Password Resetter

**Tools Khác

MobaLiveCD

Chup_Hinh

Iso-Burner

Đây là một số hình ảnh DEMO :

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

Và Cuối cùng là Link tải bản NKBoot :

Cập nhật Link Tải Google Drive :

Thank bạn DariasLuc đã chia sẻ thêm link.

Chân thành Thank bạn nhiều lắm

Mình nén lại thành file NKBoot.7z, khi tải về các bạn giải nén ra sẽ được một thư mục trong đó chứa file iso và file check mã MD5 + file 1Click.

Để có thể boot từ USB hay boot từ HDD, hay HDD (di động) thì các bạn chạy file 1Click với quyền Admin và thao tác theo hướng dẫn trong đó.

Đây là mã MD5 :

File : NKBoot.7z : 3DB3F9E035F7655E0DDCB59E7E354917

File : NkBoot.iso : 81DA3D3B49BB96805BD4AB5F0EC27BB7

P/S : Mình là Giáo Viên, không phải lập trình viên hay là kỹ thuật viên gì cả, chỉ là đam mê nên chia sẻ thôi, rất mong sự ủng hộ từ các Anh Chị Em, từ các bạn. XIN ĐỪNG NÉM GẠCH ĐÁ

Nkboot-2015 - sức mạnh cứu hộ máy tính cho kỹ thuật viên

Có file ISO bản mini 8.1 bên trên thì cho mình xin nha

1 là bác để windows xp mini+ windows 7 mini 2 là để xp mini vs windows 8 mini chứ bác chơi 2 cái khủng kia thì gặp máy đồ cổ ram yếu thì sao mà cứu hộ được

k00lb0y76320

Mình đã thử, không tài nào boot dc vào windows mini!

bin8291792

Mình đã thử, không tài nào boot dc vào windows mini! Bạn cho hình nhé, chứ mình test vẫn ok

haizizhen90

Có file ISO bản mini 8.1 bên trên thì cho mình xin nha Có bạn, mà bạn có thể lấy file Wim ra rồi tạo file iso để boot được mà

Có bạn, mà bạn có thể lấy file Wim ra rồi tạo file iso để boot được mà Bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn mình cách tạo ra File iso được không

Bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn mình cách tạo ra File iso được không Hướng dẫn được chứ, nhưng chỉ có thể teamview cho bạn được thôi chứ giờ bận lắm bạn ah

cocomc09

Google Driver link:
https://drive.google.com/file/d/0B2hA5ywEr8lGRnlMR0xfdjZSaTg/view?usp=sharing

quaypha_dangyeu

Hướng dẫn được chứ, nhưng chỉ có thể teamview cho bạn được thôi chứ giờ bận lắm bạn ah Thank bạn nhiều! Mình cài TeamViewer rồi giờ mình lam gì nữa?

bethauthau_blog

Chân thành Thank Ngoc Khánh đã bỏ rất nhiều thời gian để tạo ra đĩa cứu hộ thật tuyệt vời,

hình ảnh và tài liệu xem rất bắt mắt, rất thực tế với rất nhiều tài liệu đính kèm, tiện lợi và chính

xác cho việc sửa chửa máy tính, thật thán phục nhiệt tình của bạn về sự chia xẻ này với Anh em

trong Forum Vn-zoom, rất hâm mộ Bạn, nhưng vì mình ở quá xa Ban, (ở tận Canada) nên không

thể gặp Bạn đưọc, xin gởi lời cám ơn, chúc Bạn và gia đình nhiều sức khỏe, hạnh phúc và gặp thật

nhiều may mắn trong cuộc sống. Mến chào.... Brokerhouse

vophilong76

thanks bro, để mình download về dùng thử

nhok_xu_iu_anh

Mình làm gần xong PE 8.1 64 bit rồi nè . Hỗ trợ boot UEFI

Chân thành Thank Ngoc Khánh đã bỏ rất nhiều thời gian để tạo ra đĩa cứu hộ thật tuyệt vời,

hình ảnh và tài liệu xem rất bắt mắt, rất thực tế với rất nhiều tài liệu đính kèm, tiện lợi và chính

xác cho việc sửa chửa máy tính, thật thán phục nhiệt tình của bạn về sự chia xẻ này với Anh em

trong Forum Vn-zoom, rất hâm mộ Bạn, nhưng vì mình ở quá xa Ban, (ở tận Canada) nên không

thể gặp Bạn đưọc, xin gởi lời cám ơn, chúc Bạn và gia đình nhiều sức khỏe, hạnh phúc và gặp thật

nhiều may mắn trong cuộc sống. Mến chào.... Brokerhouse Thank bạn rất nhiều, đọc những lời comment của bạn mình thấy vui lắm vì ít nhất cũng có thêm bạn tin dùng và ủng hộ mình. Chân thành Thank bạn

do.tuan79

Ngọc khánh ơi. bạn có thể thêm mini xp vào bộ boot này được ko? vì mình thấy nhiều lúc vẫn cần tới nó. chân thành Thank bạn!!!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Phân tích quy định về một loại hợp đồng thông dụng trong BLDS 2015 Luận văn Luật 0
D Xây dựng chiến lược phát triển ngân hàng đầu tư và phát triển Việt Nam đến năm 2015 Luận văn Kinh tế 0
D Xây dựng chiến lược phát triển của ngân hàng quốc tế Việt Nam đến năm 2015 Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu tình trạng dinh dưỡng và một số yếu tố liên quan ở người cao tuổi tại xã hương vinh thị xã hương trà tỉnh thừa thiên Huế năm 2015 Văn hóa, Xã hội 0
D Phát triển du lịch sinh thái của Thành phố Đà Nẵng đến năm 2015 Văn hóa, Xã hội 1
D Một số giải pháp góp phần phát triển thương hiệu trà lipton tại thị trường việt nam đến năm 2015 Luận văn Kinh tế 0
A các cao thủ cho em xin cách fix lỗi này với ạ em cài AutoCAD 2015 ạ Thủ thuật tin học 2
D Xây dựng kế hoạch bán hàng Bánh Trung Thu Kinh Đô tại khu vực quận Cầu Giấy – Hà Nội trong năm 2015 Luận văn Kinh tế 0
D Quan hệ ẤN ĐỘ - VIỆT NAM từ năm 1991 đến 2015 thực trạng và triển vọng Văn hóa, Xã hội 0
D biến động giá dầu thế giới và tác động của nó tới nền kinh tế việt nam năm 2015 Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác